Chào mọi người, mình là nam giới, khác với mọi người ở đây thường là nữ. Mình đang gặp vấn đề trong hôn nhân , mình cần một lời khuyên nên làm gì. Cách đây 2 ngày, mình và vợ cãi vã và đi đến thống nhất là đường ai nấy đi.

Vợ mình có cty riêng, nhà riêng, xe oto riêng. Lấy nhau thì mình về cty vợ để phụ, hiện tại mình đang ở nhà đứng tên vợ, thu nhập hàng tháng của mình thì vợ trả theo lương của nhân viên . Vợ chồng làm chung nên cũng hay xảy ra lới qua tiếng lại trong công việc.

Đỉnh điểm, gần đây nhất đang đi xe oto , thì cô ấy quát mình xuống xe , mình cảm thấy bị thiếu tôn trọng kinh khủng. Có những lần vợ mình nói với mình "tôi không hiểu sao tại sao tôi lại yêu anh, lấy a được". , đôi khi có những lời lẽ ko hay .Lấy nhau dc 1 năm, chưa có con cái, nhưng cãi vã liên tục vì những chuyện nhỏ nhặt, thường hay đòi chia tay , yên ấm lâu nhất dc 3 tháng.

Mình hiểu là cuộc sống công việc áp lực, vợ là trụ cột gia đình nữa tức giận ko kiểm soát được lời nói. Nhưng hôm đuổi mình xuống xe thì mình chịu hết nổi.

Hai ngày trước, mình và vợ ngồi lại với nhau; và mình nói với vợ

1. Cuộc sống vợ chồng, em cần tôn trọng anh.

2. Hiện tại, mình ko hòa thuận trong công việc, a sẽ ra ngoài làm riêng khi kiếm được nhân viên mới.

Vợ mình nói vài bà câu, rồi kêu chia tay. Và mình đồng ý.

Thật sự vợ chồng mình vẫn còn yêu nhau rất nhiều. Mình đã thử lựa chọn giải pháp là chờ lúc hết nóng giận, rồi gọi nhau ra nói chuyện nhỏ nhẹ, có điều gì không hài lòng về nhau thay đổi. . Nhưng nói xong vợ mình đều muốn hơn thua với mình. Mình đã hết cách và đến thống nhất là chia tay.

Mọi người có thể cho mình lời khuyên như vậy có đúng không