Chuyện là thế này! Vc mình lấy nhau đc 6 năm đã có 2 con 6 tuổi và 4 tuổi, cuốc sống gia đình bt thì rất vui vẻ, hp. Vì lúc yêu nhau cho đến khi lấy nhau 2 vc cũng đã rất thẳng thắn ngay từ đầu, nếu trong thời gian sống với nhau nếu ai có cặp kè hay ngoại tình thì sẽ giải tán và quyền nuôi con sẽ thuộc về người còn lại. Cũng chính vì thế 2vc rất thoải mái và vô tư, nhiều lúc mệt mỏi mình còn được vợ động viên đi massa xông hơi cho khoẻ. Cuộc sống thoải mái, con cái ngoan, công việc mọi thứ đều thuận lợi chính vì vậy mình thấy rất vui, đi đâu hay làm j mình đều tâm sự với vợ, chẳng hề giấu dù là chuyện nhỏ nhất, kể cả đi hát karaoke tay vịn(nhưng tuyệt đối mình ko vịn, chỉ hát và uống bia hoặc rượu) mình nghĩ cái tâm mình sáng, chẳng làm điều j mờ ám hay có lỗi với vợ con cả thì có j đâu mà phải dấu. Điện thoại của mình vợ cũng có thể mượn thoải mái, tuyệt đối ko sợ hay e ngại j cả.

Thời gian gần đây thỉnh thoảng mình hay tò mò đọc imess và viber của vợ tình cờ biết đc vợ có chát group với 1 nhóm cơ quan cũ, nhóm đấy có mấy thằng có vợ con rồi nhưng gái mú, cặp kè mà trong những thằng đấy lại có thằng rất thích vợ mình, có đợt vợ mình vào đấy buôn chuyện nó còn rủ vk mình đi xem phim, vợ mình còn hỏi lại nó là "xem phim gì hả anh?"

Đợt đó mình ức chế mất mấy hôm và có hỏi thẳng vk là có giấu điều j ko? Và mình cũng nói luôn chuyện mình đọc đc nội dung như thế, mình cũng làm căng lên rằng trong Group có nhiều người mà còn rủ nhau như thế thì chát chít riêng với nhau thì chúa mới biết đc ntn. Xong lần đó vợ xin lỗi và thề thốt là ko bao giờ có chuyện như thế nữa.

Các đây mấy hôm vợ mình xin phép đi ăn sinh nhật vao buổi trưa, Ko ăn cơm ở nhà! Mà lại là sn 1 con cũng lăng nhăng cặp kè trong hội mấy thằng vớ vẩn cùng cơ quan cũ.

chuyện bắt đầu từ đây: hôm đấy mình lại tò mò vào cái Group đấy đọc thấy bọn nó đang lên kế hoặc đi ăn uống nhậu nhẹt sinh nhật có vk mình cũng đang hẹn giờ với cả địa điểm để đi, thằng kia thì vào bảo"lâu ko gặp vk mình, nhớ ghê, để nó qua đón đơ phải hỏi: trưa hôm đấy vợ mình trang điểm đẹp, mặc cái váy xinh để đi(trong khi đi với chồng con thì chẳng bao giờ ăn mặc diện) mình nhìn đã thấy nóng mắt rồi, hôm đấy đi 1 mạch từ 12h-17h mới về cũng chẳng nt hay gọi bảo ai j cả, mình gọi điện vào thì toàn tắt máy, mà nhà thì đang chuyển nhà, ace bố mẹ...tất cả mọi người đều tất bật dọn dẹp nhà cửa và bán hàng cho khách. Lúc mình đón 2 thằng cu đi học về 17h30 thấy ngồi lù lù trước cửa hàng, mặt đỏ tía tai(uống rượu bia). Đến tối ngồi ăn cơm bị phụ huynh mắng cho, mình thì ko nói j cả, đợi ăn xong, ô bà về hết lúc đấy 2 con mình đang xem tivi còn vợ thì nằm trên giường,

mình bắt đầu hỏi và mắng to:

- "Tối qua a đi uống rượu thì hôm nay tôi cũng đi xoã phải ko?"

- "đi ăn đi nhậu bù khú về ngồi vật vờ ở cửa hàng ai nhìn cũng ngứa mắt để ô bà mắng cho đẹp mặt chưa"

Vợ đáp lại:

- "e cũng xin phép hết rồi còn j, chẳng nhẽ a cấm e đc đi ăn uống, đi chơi với bạn bè. Tối qua a cũng đi nhậu nhẹt hát hò cùng bạn a thì sao."

Lúc đấy mình mới điên máu lên quát to hơn:

- "À hoá ra ông đi đc thì bà cũng đi đc, ô uống đc thì bà cũng uống đc...

- "ông đi ăn chả thì bà cũng đi ăn nem, mà chắc gì ông đã đc ăn cái nem nào"

Vợ mình đáp lại:

- "anh với ai đấy?"

- Mình quát to tiếp:

- "Anh với em đấy"

Ps: "trong bao nhiêu năm sống với nhau mình lúc nào cũng rất tình cảm với vợ con, chưa gọi vợ là nó hay gọi vợ là con bao giờ cả!"

Mắng xong mình mực quá đi uống cafe, xuống đến quán cafe ngồi chưa nóng chỗ thì nhận đc tin nhăn của vợ: "a nghĩ e ăn nem thì tốt nhất chia tay đi cho đỡ mệt"

mặt mình tối tăm luôn.

Mình cố gắng nén cảm xúc ức chế nhắn lại:" hp gia đình vun đắp thì khó, còn chia tay thì đơn giản quá...em cứ suy nghĩ cho thật kỹ, a lúc nào cũng yêu em và các con, còn nếu e cảm thấy tình cảm, tình yêu dành cho a đã hết thì a cũng đành chấp nhận thôi".

Vợ mình nhắn lại:

"Thôi. Nếu cảm thấy k chấp nhận đc thì thôi. Chẳng phải giải thích làm j cho mệt. Nghĩ nhiều thế mệt lắm".

Ở quê lại đang có đám cưới đứa cháu, với giỗ bà ngoại mình cùng 1 ngay, mình cố kìm nén cảm xúc hỏi: "e có về quê ko" thì nhận đc câu trả lời "ko"

Ps: Chuyện của mình là như thế. Mình đang bị bế tắc, chẳng suy nghĩ đc j cả, mấy hôm nay vc cũng chẳng nc với nhau, xin ý kiến mọi người. Liệu có phải mình chiều vợ quá hay là mình nhu nhược quá, cũng có thể là mình ích kỷ quá?