Không biết thai kỳ của các mẹ như thế nào, có được thuận buồm xuôi gió không, chứ em đây, chán cảnh ở nhà hầu hạ nhà chồng quá các mẹ ơi, không phải em nói xấu đâu, nhưng em kể ra như thế này, mọi người xem thử xem, em bầu đến nay là tháng thứ 7 rồi, không biết do cơ địa hay sao nhưng cơ thể em nó xồ xề hơn các bà mẹ cùng tháng khác, người rất nặng nề, không được gọn gàng, đi lại hay làm gì cũng có khăn, các mẹ mang bầu có lẽ cũng hiểu cảm giác này đúng không?

Mang theo cái bụng 5-7kg (bao gồm cả bé và nước ối cùng nhau thai nhé) nữa, cơ thể nặng nề, rồi còn khó chịu mệt mỏi trong người, em còn bị thêm chứng chuột rút ban đêm nữa, ăn uống không ngon miệng, ngủ dậy trễ vì đêm chuột rút có ngủ được đâu, ấy thế mà 7, 8 giờ sáng dậy thì bị chửi là ngủ trương thây mới chịu dậy, rồi công việc trong nhà cũng vậy, bầu bụng to vượt mặt ra mà cái gì cũng đến tay, lau nhà, nấu cơm, dọn dẹp, giặt giũ quần áo…

hình ảnh

Hôm bữa có xin về nhà ngoại chơi rồi tiện chờ tới ngày sinh luôn, ở quê chồng em thì đẻ đứa con đầu sẽ được về nhà mẹ đẻ sinh, thế mà mẹ chồng em bảo khi nào gần sinh thì về chứ về rồi ai cơm nước dọn dẹp trong khi có đứa con gái lớn tồng ngồng ra rồi. Em nói thật lỗi của em chỉ là ngu ngốc nghe theo chồng, bao lần thủ thỉ với ổng nhưng mà ông không dám nói thẳng với ba mẹ chồng mọi người ạ. Em kể ra đây cho vơi bớt đi, chứ em sợ e trầm cảm trước khi sinh mất ấy.