Em vừa mới đi khám thai mốc 12 tuần các mẹ ah !

Bé khỏe! Mẹ khỏe ! Do lần đầu mang thai nên khi đi siêu âm em chả biết hỏi gì. hì. Đến lúc hỏi giới tính con thì bs bảo:" giống em". Bất Ngờ ah!

Không chỉ em mà ca ck em cũng bất ngờ. và có lẽ anh ấy hơi hụt hẫng ! Mặc dù là con đầu nhưng bởi từ trc tới nay ngay cả hồi chưa gặp ck em, ông bói bà bói nào cũng bảo em sẽ sinh con trai. Rồi đến ngày đi làm lễ trc lúc cưới, ông thầy làm lễ cho bọn em cũng vỗ vai ck em là sinh con trai nhé. đầu năm đi chùa rút quẻ cũng báo năm nay sinh con trai( lúc ấy em còn chưa biết mình có bầu. Rồi đến triệu chứng nghén của em cũng khiến nhiều ng bảo chửa con trai rồi. Vậy là ck em cứ luôn miệng " thằng ku của bố". Khổ lỗi ông bà, các bác nhà nội cũng thích cháu trai hơn, chắc vì vậy mà ck em ko tránh khỏi cảm giác đó !

Em thì ko quan tâm vì nó là con em mang nặng đẻ đau. hồi 6 tuần em còn xuýt mất bé. vì thế với em bé là vô giá ! Chỉ là em suy nghĩ cứ tiêu cực ý. em sợ hãi và lo lắng khi mà tất cả đều nói em sinh con đầu là trai, mà giờ bé lại là gái. em chỉ sợ..........Em không dám nói tiếp nữa !

Khi bé còn là 1 bào thai chưa tượng hình, bé tí nữa thì không còn. vậy mà bé vẫn kiên cường cùng mẹ vượt qua giai đoạn khó khăn đó để đến giờ phát triển gần như hoàn thiện về hình thái. Vậy là bé có phước lớn ,bé sẽ bình yên cât tiếng khóc chào đời đúng không các mẹ ?

Đứa em em nó bảo em suy nghĩ vớ vẩn, Đúng là đôi lúc em suy nghĩ điên rồ thật. cơ mà vì với em bé quý giá hơn cả bản thân mình nên em rất sợ hãi....