Mình đã pót lên diễn đàn đàn ông. Nhận nhiều gạch rồi. Khách quan mặt mo mang chuyện gia đình lên đây xin lời khuyên các mẹ

Vợ chồng e cũng đầu 3 mít cơ số rồi. Có với nhau 1 f1 là gái học lớp 1.

Bọn e yêu nhau từ thời sinh viên. Tính tình của nhau cũng ko phải là không hiểu. Đến với nhau không quá khó khăn nhưng nhiều rào cản bất trắc và cuối cùng cũng vượt qua đến giờ gọi là tạm thoát nợ với 1 ngôi nhà nho nhỏ ở trong phố, 1 con xe cỏ che mưa nắng.

E kinh doanh ngoài. Thu nhập cũng đủ lo cho gia đình vợ con ( Kinh tế em chủ động và không phụ thuộc ai) Gấu em thì công chức nhà nước. Công việc đến nay chưa ổn định, thậm chí còn phải lo nhiều cho công việc.

E là thằng đàn ông khá nóng tính nhưng yêu chiều vợ con ( Mọi người bên nội, ngoại đều có nhận xét vậy) Tính em không quá lãng mạn nhưng sống chân thành. Cực nóng tính nhưng nóng xong thì thôi và biết điều.

E không nghiện ngập game, không nghiện bia rượu ( uống được nhưng ko hay là cà) Công việc em khá bận nhưng em vẫn cố gắng bố trí chăm sóc sáng đưa đón vợ con đi học, làm, chiều đón về ( Trừ những ngày nắng đẹp vợ con tự đi xe máy) Đôi lúc bận ko đón được vợ con cố gắng bắt taxi về.

Gấu nhà em khá xinh. Khéo léo, giao tiếp tốt...nhã nhặn với mọi người... nói chung là được rất nhiều người quý.... Nhưng với em gấu lại ngược lại hoàn toàn.

Bọn em tính xung nhau. 2 đứa đều rất nóng. Khác với đối nhân xử thế bên ngoài Gấu lại rất đầu gấu với em. Có chuyện cãi nhau câu trước câu sau là gấu đã mày tao với e. ( Cũng có đôi lúc em nóng có văng tục câu đệm như Đ.m, đ.éo ..chỉ 1 đôi câu nhưng tiếp theo cả tràng sau đó là gấu độc diễn với những ngôn từ hơn bà hàng tôm, hàng cá.... Cá biệt nhiều lần lôi cả bố mẹ,họ hàng, vùng miền, tổ tiên em ra chửi...)

Hôm qua bọn em lại cãi nhau.... chuyện rất đơn giản:

Em mới tuyển thêm vài nhân viên trong đó có 1 nữ. Em cũng sửa sang lại cái văn phòng cho nó đàng hoàng nơi anh em làm việc, tiếp khách....

2 vợ chồng cho f1 đi chơi, nói đôi 3 câu chuyện đến chuyện văn phòng của em. E kể mới sắm sửa thêm đồ dùng trang thiết bị cho văn phòng.... Gấu làm câu : Có tí gái vào có khác....... đại ý câu mỉa mai khiêu khích 1 tí....

Chả hiểu sao lúc đó em nóng mặt em văng : việc éo gì phải là gái. A sắm sửa cái văn phòng để có chỗ anh em nó làm việc đàng hoàng......... Nói chung em nói 1,2 câu to tiếng. Gấu nóng mắt phản ứng... E bẩu anh làm mọi thứ cũng chỉ vì lo cho vợ con chứ vì đứa con gái éo (văng tục) nào...... Gấu e nóng mặt lên lại 1 điệp khúc mày tao.........

Cãi nhau 1 lúc.... e có nói câu đến con H ( E gái vợ đang giận nhau với vợ) và mẹ mày.. mày còn cãi láo..... Gấu vin vào câu đó sùng cồ lên tát em, chì chiết, gào rống lên bảo em này nọ, bảo em chửi con mẹ mày... bảo em chửi mắng gia đình nhà gấu....

Sau đó là một loạt điệp khúc chửi em ăn cháo đá bát, chửi em thâm nho, chửi em lấy gấu là có mưu đồ.....chửi họ hàng nhà em......Tóm lại là ngôn từ rất kinh khủng.....

Em bỏ xe đấy cho F1 vào vườn cổ tích chơi khoảng 3 tiếng sau ra định vào xe đưa mẹ con gấu về thì Gấu 1 mực dấm dúi oánh em. Dọa cào nắt mặt em nếu em vào xe ( Đôi lần trước cãi nhau to mặt em bê bết mấy lần rồi ạ:D).

Ko ổn em đành vứt chìa khóa xe lại bảo gấu cư xử cho văn hóa và 2 bố con bắt ta xi về.

Về 2 bố con ăn tắm rửa và lên gác. E lôi máy lên gác vào of. 1 lúc đang mải miết thì bốp. Gấu dưới nhà lên táng em quả vào má hơi choáng. Em trừng mắt bảo xuống. Ko nói chuyện bây giờ.. lại bụp 1 phát nữa. E điên quá đẩy gấu xuống... và e lại ăn thêm phát tát nữa. E điên quá nhưng cố kiềm chế giơ nắm đấm lên bảo mày đừng để tao phải đánh mày.... và đẩy gấu xuống nhà.... E lại ăn thêm 1 phát tát nữa... E điên quá vung tay tát lại 1 phát khá mạnh( E ko biết gì vì quá nóng em tương lại chứ cũng ko chủ ý tát) Gấu gầm lên bảo mày chết với tao rồi. Tao chỉ chờ có vậy.... và lúc đó ( cũng như bao lần trước) Gấu em điên lên đấm đạp, cào xé và nhằm mặt em cào, tát, đánh.... E chỉ có cách ghì tay chân... đừng để gấu đánh, xé mình....

Lúc đó e khóc các cụ mợ ạ. E khóc e xin gấu đừng điên nữa. Xin gấu đừng cào mặt em ra nữa. Có tát, oánh em em để yên cho tát nhưng đừng khùng...vì em sợ gấu khùng và cào cấu loạn xạ lên mẹt em em lại điên lên táng gấu lại to chuyện.... E sẽ đi ra khỏi nhà...mai bình tĩnh sẽ nói chuyện... và em tính chuyện ly hôn. E thật. Bọn em không hợp nhau. Chồng nóng thì vợ bớt lời... Nhưng gấu em mãi ko kiềm chế được. Nóng lên là mày tao, chửi bới ngôn từ rất kinh khủng và dùng từ phân biệt vùng miền ( E người miền trung còn gấu người Hà Nam) Rồi bảo em ăn cháo đã bát. Gia đình nhà vợ thương yêu quý trọng như vậy mà đối xử với gấu thế này nọ... Rồi nếu ko lấy gấu thì bây giờ chỉ là thằng ăn mày, khố rách áo ôm.... Nhờ có gấu mà em được như ngày hôm nay (Xin nói rõ với cụ mợ hiểu là kinh tế em chủ động và kiếm được. Mỗi tháng loanh quanh em nộp gấu khoảng 10 củ chi tiêu cho gia đình.. vì gấu em công việc đến giờ vẫn chưa ổn định... Chứ ko phải em là thằng bất tài vợ nuôi mà được chửi nhu vậy) Về đối xử với gia đình gấu em sống đàng hoàng... Em rất quý bên ngoại và bên ngoại cũng rất quý em ạ.

E giờ này đang ở ngoài. (Tối qua gấu bắt trả chìa khóa nhà, thu chìa khóa xe ô tô, khóa két, cất chìa khóa 2 xe máy.... Bảo em ra khỏi nhà)

Sống thế này không ổn. Bọn em trung bình đôi tháng lại 1 lẫn cái nhau to như thế này. F1 nhà em đã lớn. Suốt ngày nó chứng kiến bố mẹ nó dùng những ngôn từ chợ búa thuơng nó quá. Chia tay có lẽ là điều khả dĩ hơn. Nói thực em có cảm giác "sợ" thật sự. Sợ vì những cơn điên của vợ em làm em ko kiềm chế được. Sợ làm tổn thương con gái em.

E đang định kiếm 1 ngôi nhà thuê ở tạm. ( Mà ko ở tạm thì em cũng đang bị gấu đuổi ra khỏi nhà, thậm chí đến cái xe cũng ko cho e mang đi) Chờ thủ tục ly hôn.

Nói hết yêu thương rồi cũng không phải. Nhưng sống với nhau như vậy thì thương cả 3 người quá.

Các cụ khuyên em nên làm gì. E cần những lời khuyên chân thành để xử lý cho đúng tình người.

Em giải thích thêm:

1. Chuyện xxx. E chả biết thế nào, nhưng gấu gần như ko đáp ứng đủ nhu cầu của em. Gấu hay chối từ do mệt, lười... Một thời gian e cũng hay cáu bẩn, có nói chuyện thẳng thắn với gấu ( Cũng sau 1 lần choảng nhau sứt đầu mẻ trán và gấu được nhiều người thân khuyên nhủ...) Chuyện ấy cũng cải thiện hới với sự hợp tác và cố gắng tích cực của gấu... nhưng mọi chuyện cũng giảm dần sau lần hứa hẹn phấn đấu đấy. Chuyện gấu xxx ngoài. Tuyệt đối em tin là không có và em cũng khẳng định là không.

2. Chuyện tài sản: Nhiều cụ bảo nghi ngờ em ăn bám...... rằng là tài sản do gấu làm nên giờ mới đòi tịch thu hết gia sản còi: Bọn em yêu nhau 7 năm trắc trở nhiều mới đến được với nhau. Lấy nhau bọn em thuê nhà mất gần 2 năm. Sau đó mua 1 ngôi nhà nhỏ do bán sạch tất cả những gì mình có + bên ngoại ( bên nội cho 1 tẹo ko đáng kể) + vay mượn mỗi nơi một ít mua nhà và sau này mua xe máy, ô tô.

Gia cảnh nhà vợ cũng kha khá thôi. Cũng kinh doanh buôn bán nhỏ. Đủ lo cho các con ăn học. Nhưng sống rất tình cảm và rất tốt ( Đặc biệt nhạc phụ của em ạ) Chứ em chả bao giờ nghĩ lấy vợ để lấy của chìm của nổi gì đâu ạ. Hoàn toàn ko nhé. Nhưng gia cảnh bên gấu sông rất tình cảm, gia giáo và em khẳng định nếu biết có cô cháu gái láo như thế này họ ko thể ngờ đâu ạ. Họ cũng rất quý em ( gấu bảo thế).

Nhưng có 1 chuyện thế này mà có lẽ gấu vin vào đó bảo em tìm hiểu và có mưu đồ: Ngày yêu nhau. 1 lần e mò về nhà gấu chơi nhưng ko dám vào. Thời đó e chưa có đt di động. Điện thoại bàn ko dám gọi. Em mới hỏi mấy bà bán quán nhà gấu thì hóa ra hỏi đúng vào mấy bà hàng xóm. Họ nói đến tai bố mẹ gấu là có thằng yyyy đến hỏi nhà....Nhưng em lại ko dám vào nên gấu nghĩ em về điều tra nhà gấu xem như thế nào để lấy... Vậy nên bây giờ cãi nhau vẫn suốt ngày ra rả cái điệp khúc em lấy gấu có mưu đồ, rằng là tính toán...

Rằng là lấy em khi e là thằng nhà quê ko có điều kiện.......

3. Chuyện tuổi tác: em hơn gấu 5 tuổi.

4. Chuyện công việc, thu nhập: Em có một công ty be bé nhưng có thể nói quanh năm ko sợ hết việc mấy. Thu nhập ko cao nhưng ổn định. Gấu nhà đến bây giờ công việc vẫn chưa ổn mấy. (Vẫn khá đau đầu trong công việc). Cúng tại gấu em rất đam mê và với công việc thì hết mình, thậm chi bỏ tiền túi ra để làm công việc ổn hơn vẫn làm mà ko tính thiệt hơn. Ngày xưa gấu làm doanh nghiệp, thu nhập tạm ổn nhưng em vẫn khuyên và tạo điều kiện cho gấu vào làm nhà nước cho nhàn và có điều kiện chăm sóc gia đình tốt hơn. Chỉ 1 người ở ngoài bươn chải thôi. Hàng tháng như đã nói em vẫn cố góp một khoản gần 10 củ để chi tiêu chợ búa. Còn tiền học của con, tiền điện thoại của gấu ( E đưa hóa đơn về cty e) tiền phát sinh ma chay hiếu hỉ, tiền học cao học ( Gấu em rất chịu học khá nhiều ( có 2 bằng đại học chính quy) và có khá nhiều bằng học khác) thậm chí tiền đi thầy cô, quỹ lớp... em vẫn gửi gấu đầy đủ những lúc gấu yêu cầu). E chỉ hơi hạn chế 1 chút tiền mua sắm vì sohping là niềm vui của gấu.

Em hơi ham công tiếc việc. và là người sống tình cảm nhưng biểu hiện khô khan. Mùng 8/3, 20/10 em rất ngại mua hoa. rất ít khi chủ động mua quà cho gấu. Nhưng những dịp lẽ, ngày kỉ niệm em đều tặng gấu váy áo hay mỹ phẩm theo sở thích và yêu cầu của gấu. Việc này thường xuyên và ko bỏ xót. Vì bỏ xót gấu nhắc liền. cũng hay và thường xuyên đưa gấu đi ăn bên ngoài, nhà hàng nếu gấu muốn.

Chuyện của em thật 100%. E không thêm chút nào ( có bớt) Một số cụ bảo vợ em có vấn đề về thần kinh có lẽ đúng. Lúc nóng lên không kiềm chế được tuôn ra những lơi kinh khủng. Nhưng thực ra gấu em cũng ko muốn kiềm chế hay sao ấy. Chỉ chờ em nóng,văng tục, chửi thề là gầm rú nhiếc móc em đã chọc vào tôt kiến lửa... nào là tao đã nói mày bao lần mày đừng làm tao điên, rằng là tính tao nó thế mày biết từ hồi xưa sao vẫn đâm đầu vào lấy ...( Em cũng chả hiểu sao)

Em không phải là em ko có lỗi hay tốt đẹp gì. Cũng rất nóng tính. Cũng nóng lên chửi thề, đ.m. Rắng mày là đứa mất dạy.(Tuy nhiên điều này là ít vì có rất nhiều lần gấu văng và nóng với em. Em chỉ đích danh chuyện chưa có gì mà gấu đã văng chứ không phải như các lần khác gấu bẩu em nóng tính to tiếng trước gấu mới văng...) Tuyệt nhiên chưa một lần em chửi nhà gấu. Vậy nhưng gấu em luôn vin vào nhưng câu chửi thề của em bảo em chửi mẹ gấu... nào là em gái gấu làm gì mà em gét nó gọi nó là con....

Chia tay như cụ nào trên nói thực sự ko đơn giản. Em lên đây vẫn tìm giải pháp hợp tình hợp lý. Em cũng đã nói chuyện với em gái gấu và mẹ gấu ( nhạc phụ được khuyên ko nên biết chuyện) Cũng khuyên nhủ gấu mấy lần nhưng chỉ đỡ được 1 thời gian sau lại vậy.

Em có nên tạm thời ra ngoài sống?

@ em lại giải thích thêm:

Bình thường gấu nhà em rất tốt tính, hiếu thảo với gia đình.( Chỉ khắc nghiệt với em). Tuy lúc điên lên có thể lôi cả lò nhà em ra chửi nhưng trước mặt mọi người bên nội chưa bao giờ nửa câu dám láo. Cũng biết quan tâm đến bố mẹ em và nhà em, Biết quan tâm ( thực lòng) mua sắm biếu xén bố mẹ anh chị em bên nội, ngoại ( Tính rất thảo ạ) Ghét tính ai đó bên nhà em ko bao giờ biểu hiện nhưng lại luôn nói , dằn vặt, nêu dẫn chứng ra lúc cãi chửi e như rồi mày cũng giống a,b,c thôi, nồi nào vung nấy, rằng mày là đồ nạ dòng.... kinh khủng lắm ạ.

Với nữa. Gấu nhà sĩ diện cực cao, nhiều lần cãi nhau cũng chỉ vì em to tiếng ( em gằn giọng nói to một vấn đề gì đấy) là gấu em đã có thể điên lên mày tao rồi. Tức gấu rất dễ bị kích động bởi động thái lừ mắt, trừng mắt hay to tiếng từ em.

Biết chăm lo gia đình. Biết quan tâm và rất hay mua sắm cho bản thân và chồng con ( Quần áo e từ cái sịp gấu cũng mua và ép mặc)

Gấu biết tính gấu vậy, bình thường vẫn rất khen và tự hào về em, vẫn bảo may lấy được em, chỉ em mới chiều được gấu chứ chẳng ai chiều được.

Đúng vậy. E biết em có nóng, em có mày tao nhưng thực sự em kiềm chế rất nhiều. Có thể ban đầu em gắt lên, to tiếng ( Gấu thường xuyên chê giọng e) là gấu đã phản ứng thái quá rồi. Và lúc điên quá em mới mày tao chứ bình thường e cũng chỉ gắt và trừng mắt ( Tướng em khá dữ ạ)

Thực sự là gấu em rất dễ bị kích động, và gần như em là đối tượng kích động con điên của gấu dễ dàng lên đến đỉnh nhất.

Đây không phải lần đầu tiên, đây là lần thứ 3,4 gì đó em ra khỏi nhà rồi. mà em ra khỏi nhà đa phần là những lần gấu phản ứng thái quá ( cào xước, nát mặt em) 2 vợ chồng cũng mấy lần ngồi lại nói chuyện với nhau, cũng hứa hẹn, cũng phân tích này nọ... nhưng vẫn có ngày hôm nay.

Em như bị gấu bắt vía, em nhu nhược, em sai lầm khi không dạy được gấu từ thủa mới lấy... thật sự các cụ khuyên em tẩn thật nhiệt tình em nghĩ em không làm được. Lúc gấu láo quá, điên quá e có thể cho 1 cái tát và thôi, em chịu ko thể thêm được cái thứ 2 vì em nghĩ e mạnh tay phát nữa có khi gấu đi. Vì có lần em giữ ghì mạnh quá gấu điên đên mức thè lưỡi cắn làm em phải mau chóng nhét tay vào...( híc)

Nhưng các anh chị em bên em hay nhân viên của em lại khá sợ em vì em rất khái và nóng tính.

Em không câu wieu, không phải vào để nhận gạch đá. Thực sự em đang rất bế tắc. Em muốn tâm sự hết để nhận được lời khuyên và hướng giải quyết thấu tình đạt lý. Xin ý kiến khách quan của các mẹ