Bạo lực gia đình chính là một loại hành động mà chúng ta đáng lên án trong xã hội hiện nay. Bởi vì trong xã hội hiện nay có rất là nhiều trường hợp xảy ra như vậy, thậm chí là còn mất mạng, tổn thương về thể chất lẫn tinh thần. Mình thật sự là muốn nói về cái vấn đề này lâu lắm rồi, nhưng đôi khi trong cái xã hội này có rất là nhiều ý kiến trái chiều khác nhau cho nên là mình chưa thể đủ tự tin để mà nêu lên cái quan điểm của mình. Và theo như mình thấy dằng thì cái việc mà bạo lực gia đình là hành động cực kỳ đáng lên án trong xã hội hiện nay, nếu như chúng ta không lên án những cái hành động sai trái này thì ngày càng về sau sẽ có nhiều cái vụ việc xảy ra đáng thương như vậy nữa. Hiện nay đã có rất là nhiều cái vụ mà bảo hành gia đình đã được lên án, thậm chí là lên báo được người ta phẫn nộ rất là nhiều cái mà đọc được những cái cảnh tượng như vậy. Và mình cực kỳ ghét những người đàn ông nào mà chuyên đi đánh vợ con, suốt ngày ăn chơi rượu chè bê bét xong rồi tối về lại đem vợ con ra đánh đập và hành hạ. Và người đáng thương nhất trong những vụ việc này là ai, đó chính là người vợ và những đứa con bị bạo hành gia đình, là những nạn nhân trong cái vụ án bạo hành gia đình đó. Và thậm chí có nhiều vụ án bụng gọn hơn đó là bảo hành gia đình đến mức mà phải mất mạng cả mẹ lẫn con. Mình không hiểu tại sao trên đời này lại có những con người đáng sợ và đáng bị lên án đến như vậy. Đôi khi mà mình đọc quá nhiều câu chuyện về cái những vụ việc bạo hành gia đình mà khiến cho bản thân của mình suy nghĩ lại cái việc mà bản thân của mình có nên lấy chồng hay không luôn đó. Bởi vì mình rất là sợ phải rơi vào những cái trường hợp như vậy, bởi vì mình là phụ nữ tay yếu chân mềm tim mình đau chống chọi được những người đàn ông cao to lực lượng đó đâu chứ. Và mình khuyên thật lòng nếu như ai đang gặp về cái vấn đề bạo lực gia đình, hoặc là lâu nay đã phải chịu những cái cảnh như vậy thì hãy nên tìm người giúp đỡ. Chứ đừng giữ trong lòng một mình như vậy về sau này thì cái khả năng nguy hiểm nó rất là cao, và chúng ta không biết sau này những cái câu chuyện tiếp diễn tới sẽ ra sao nữa.