Xin các mẹ các bố cho tôi một lời khuyên về cuộc hôn nhân của mình.

Tôi kết hôn với chồng sau gần 1 năm quen biết, khi yêu anh tỏ ra là người phóng khoáng,rất quan tâm và chiều chuộng tôi nhưng sau khi lấy về mọi thứ thay đổi 180 độ. Anh gia trưởng, ích kỷ, lười biếng và ky bo (thật may anh chỉ ky bo với người ngoài, còn với vợ con thì không). Anh là người tỉnh lẻ, gia đình lại nghèo khó nên sau khi kết hôn chúng tôi sống ở nhà ngoại. Bố mẹ tôi đối xử với anh rất tốt. Sống ở nhà ngoại nhưng anh rất gia trưởng, lúc nào cũng đòi dạy dỗ vợ, anh luôn thik nói kiểu ra lệnh và bắt ép người khác, ví như việc anh bắt tôi ăn tỏi, anh nói tỏi tốt cho sức khỏe em hãy ăn hàng ngày. Tôi bảo tỏi ăn nhiều sẽ gây hỏng mắt, em ko thik ăn tói. Thể là anh um lên, chồng nói mà ko bao giờ nghe lời này nọ. Anh sống ở nhà vợ nên anh rất lười, ko bao giờ động tay động chân vào việc gì. Con nhỏ, đi làm về anh đón con rồi quảng ở nhà cho ông bà sau đó quay lại cơ quan đánh tenis và đi uống bia với bạn. Anh luôn tranh thủ chơi bời đàn đúm bất cứ lúc nào có thể. Thỉnh thoảng anh hay nhắn tin đong đưa tán tỉnh các em gái mới lớn mà tôi cũng ko hiểu tại sao anh lại quen được chúng? anh hay lên mạng xem phim sex, tôi phát hiện anh có nick trong trang goihang.com và mấy bài viết của anh trong đó nói rằng anh có nhu cầu gọi hàng. Tôi có hói thì anh nói ko phải anh, chắc có kẻ nào hại anh. Nhưng thực ra đó là anh, anh chỉ chối thôi! Rồi tôi còn phát hiện ra anh còn có ý định hiến tinh trùng, anh lên diễn đàn kể lể tự hào về truyền thống gia đình sống lâu học giỏi nhà anh để được hiến tinh trùng cho có bảo hành. Anh còn lên các diễn đàn và luôn nói mình chưa vợ, cô đơn cần tìm người chia sẻ. Có lần anh còn bảo 5 năm nay anh ko biết mùi đàn bà là gì trên một diễn đàn để mong đc sự thông cảm của ai đó. Tôi thấy bị xúc phạm ghê gớm khi đọc những lời đó. Tôi mang thai bé thứ 2, anh bỏ đi công tác nước ngoài 4 tháng, vợ sinh nở cũng ko có bên cạnh. Sinh nhật vợ cũng không nhớ! Mà quan trọng là sống cùng anh tôi chưa bao giờ cảm nhận được tình yêu anh dành cho tôi, tôi luôn hỏi anh lấy tôi vì cái gì? Vì tôi ở Hn, nhà giàu đất rộng kinh tế đầy đủ, anh lấy tôi sẽ có hết mà ko phải cố gắng gì chăng? Anh còn viết trên blog cá nhân của anh rằng công nhận là anh chưa toàn tâm toàn ý với tôi và gia đình tôi, anh còn kể xấu tôi trên blog của anh. Tôi và anh không thể nói chuyện với nhau vì cứ hễ nói vài câu là cãi nhau. Tôi thấy rất mệt mỏi. Tôi cảm thấy mình ko được trân trọng khi sống cùng anh. Anh cũng nói với tôi nếu em ko biết nghe lời thì sớm muộn gì cũng chia tay, rồi có lần anh còn nói sống với em chẳng có ý nghĩa gì với anh cả. Chuyện quan hệ, anh rất ít quan hệ với tôi, nếu tôi có đề nghị anh sẽ nói anh mệt, tôi nói thay đổi tư thế và phong cách thì anh nói anh ko thik, anh chỉ làm 1 kiểu truyền thống. Nhưng có 1 lần anh say rượu trở về nhà và quan hệ với tôi, rất chuyên nghiệp, rất bài bản, tôi thề đó là lần duy nhất tôi thấy thỏa mãn kể tử khi kết hôn với anh. Tôi vẫn trẻ mới có 25 tuổi, nhưng đã 1 chồng và 2 đứa con gái. Tôi cũng lo lắng nếu như mình ly hôn, tôi cũng sợ các con tôi sẽ phải sống khó khăn nếu như chia tay, nhưng thực sự tôi thấy bí bách và mệt mỏi với chồng mình. Liệu bao lâu nữa tôi và chồng sẽ ly hôn?