Cách quản lý thời gian hiệu quả khi nuôi con nhỏ, các mẹ vào đây chia sẻ kinh nghiệm nhé

Mình hiện đang có bé gái 5 tháng tuổi và mình cũng bắt đầu đi làm. Hiện nay, hai vợ chồng mình ở riêng cùng bà giúp việc. Mình thấy lúc nào cũng không có thơi gian và mệt mỏi trong khi đó mình có rất nhiều dự định phải làm. Mình quyết tâm phải tập thể dục cho khỏe người ( mình rất muốn lúc nào cũng tràn trề sinh lực chứ không phải trong trạng thái mệt mỏi) và săn chắc ( túm lại: khỏe đẹp để tự tin). Mình thấy rất cần nâng cao ngoại ngữ ( mình muốn dành mỗi ngày 1 tiếng để học ngoại ngữ ( tất nhiên là tự học trên mạng thôi vì làm sao mà có thời gian đi học mà cũng không có tiền nữa). Làm sao để chăm con nhỏ vừa có thời gian cho mình luyện tập và nâng cao kiến thức để củng cố sự nghiệp của mình ( chứ không lấy tiền đâu mà nuôi con, còn nhiều khoản phải chi tiêu, nhà thì hiện nay vẫn phải đi thuê). Lịch của mình dự định là:

-5h sáng : chạy bộ đến 6h

-6h-7h45: đi chợ, chế biến đồ ăn cho con ( bác giúp việc ở nhà sẽ giúp cho ăn )- không biết là có kịp không vì mình còn phải vắt sữa.

- trưa về 2 tiếng chắc chi để ăn cơm, vắt sữa và trông con

- Tối đến xong xuôi mọi việc cho con ngủ là 10h . vậy là không có thời gian tự học ngoại ngữ

Mẹ nào có kình nghiệm quản lý thời gian tốt thì chia sẻ nhé để vừa chăm con tốt vừa có thời gian cho bản thân ( cũng mục đích là vì con: mẹ khỏe, có công việc và sự nghiệp thì mới lo cho con được)