Mình đang có một vấn đề băn khoăn. Mong mọi người giành chút thời gian tư vấn cho mình.

Bạn trai mình và mình 27t, đang ở Sg. . Anh ấy có đứa em họ 23t cũng ở đây. Hai anh em rất thân thiết, anh hay nựng nó, vuốt tóc, lấy tay hất hất cằm nó. Anh ấy lại còn hay lo hết việc này việc nọ của nó, như nó nhờ chở đi mua quần xì, chở ra Đồng Nai lấy đồ của nó, rồi đt hư, cái gì hư cũng bắt anh chạy qua lấy đem đi sửa cho nó (nó ở cách anh 10 cây số), chứ nó không chạy qua đưa anh. Rồi đứa em gái nó (tức là cũng là em họ anh) dưới quê lên chơi mấy bữa, anh phải thuê taxi chở hai đứa nó và bạn của đứa em họ trên này đi chơi ăn uống, không chỉ một lần mà vài ba lần.

Không hiểu sao mỗi lần anh lo việc của nó như vậy mình cảm thấy rất bực mình. Nhưng mình rất sợ, sợ mai mốt lấy nhau rồi mà anh cứ phải lo việc của nó như vậy thì chắc mình chết quá. Mình có nhẹ nhàng góp ý anh việc gì em ấy tự làm được thì nên để em ấy làm, vì lớn rồi, chứ cứ giúp hoài em ấy ỷ lại, nhưng anh ấy bực mình với mình, kêu "mệt em quá, có vậy cũng so đo" . Vả lại mỗi lần như vậy anh phải bỏ công việc để đi làm cho em ấy, trong khi em ấy chỉ nằm nhà chơi, tại lười không chịu đi nên nhờ anh.

Có phải mình ích kỉ và nhỏ nhen quá không, mình nên làm sao đậy. Mong mọi người giành chút thời gian cho mình lời khuyên.

Chân thành cám ơn mọi người nhìu ạ!!!