Em chào cả nhà

Em dang rất buồn và chán đời,bế tăc không biết nên làm gì nữa.

Em và bạn trai e yêu nhau sắp dc 5 năm rôi.2 bên gdinh cũng đã có qua lại .Bạn bè họ hàng 2 bên đều biết 2 đứa.Nói chung coi như là moi ng chắc chắn bon e sẽ cưới.vào hơn 1 năm trước bon e có nhắc den dám cưới và a ấy nói voi em rang sang năm 27tuoi chúng em sẽ cưới (nghĩa là năm 2014 bọn em sẽ kết hôn). Nhưng trong 2 tháng gần đây a ấy nói rằng phải có em bé trước a ấy mới dám cưới vì a ấy sợ rằng sau này lấy rồi sẽ khó có em bé. Em và anh ấy đã cãi nhau 1 trận rất to.em rất giận va nhất quyết ko đồng ý chuyện này.Bon em dã k liên lac với nhau gần 2tuan .Và sau 1 hồi lâu a ấy đã phải chịu thua và đồng ý với em răngf ko bắt em có bầu trước nữa.Anh ay hứa sẽ k nhắc chuyện bầu bí nữa Em dã rất vui vì nghĩ rằng anh ấy đã ngĩ cho em vì em và hiểu đc quan điểm của em.

Nhưng đúng là không ai biết được chũw NGỜ.Vào một ngày khác bon em lại nói dến chuyện dám cưới.Và a ấy thản nhiên nói voi em rằng :Anh ấy không muốn năm sau cươi (nghĩa là năm 2014 lúc dó a áy 27tuoi).Anh ấy muốn lo cho sự nghiệp trước.Em nghe xong mà moi thứ như sụp đổ.Trong đầu em dặt ra rất nhiều câu hỏi về cái tình yêu này và e thật sự không biết anh ấy muốn j và ngĩ gì nữa.Em có cảm giác rằng em dang như con rối vậy.

2 lần anh ấy nói với em thật là mẫu thuẫn.vì thấy em ko đồng ý có em be trước bgio a ấy buông 1 câu như vậy.Em thật sự chán nản,thất vọng vô cùng.Em đã ngĩ đến chuyện cùng lắm thì sẽ tự giải thoát cho chính mình.

Mọi người cho e ý kiến.Nhưngx ý kiến khách quan cua moi người có thể sẽ giúp em tìm ra quyết định đúng đắn cho việc này

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone