Tiếp câu chuyện về con mình bị bắt nạt gần 1 tháng qua.

Hai vợ chông mình quyết định đi tìm hiểu nguyên nhân, sáng 7h30 chồng mình qua trường nhưng bác bảo vệ không cho vào mặc dù lúc tối qua đã nhờ cô giáo chủ nhiệm nói trước hộ mà vẫn không được vào lớp, chồng mình đứng cổng trường lúc sau cô giáo đến và bảo con mình với bạn Q ' Giặc " oánh nhau trong giờ học nhiều lần cô nhắc không được và trong số 20 bạn bị bạn Q " Giặc "bắt nạt có một bạn đánh được bạn Q " Giặc" chiều bố bạn Q  "Giặc " đến đón con thấy con nói bị bạn khác đánh bố bạn Q  "Giặc " vào thẳng lớp họp cuối và thẳng tay bạt tai bạn kia ngay trong giờ học cô giáo cũng không dám nói gì. Và từ đó trở đi những bạn chứng kiến vậy không dám chêu đùa với bạn Q  "Giặc " cứ bạn nào bị bắt nạt hay đánh đều im kể cả bạn Q  "Giặc " ngáng chân bạn một bạn nữ trong lớp đang chạy đi WC bị ngã đập mặt vào bàn chảy máu phải lên phòng y tế trường để khâu, sau đó lại kéo tay và đẩy bạn lớp trưởng bị ngã tay đập vào thành chậu cây cũng phải khâu, tất cả các phụ huynh đó điều im và cho qua, rồi nhắc con mình chánh xa ra, thật sự có chánh được không khi cùng trong lớp đó.

Hai vợ chồng mình quyết làm đến cùng để cho ông bố bạn Q  "Giặc " biết giằng mình không dễ bị lấn tới, càng tìm hiểu thì càng nhiều vẫn đề các bạn ah và có một số phụ huynh kêu chồng mình nên bỏ qua, nếu mình cứ cho qua thì con mình sau sẽ là nạm nhân của bố bạn Q  "Giặc " ông ấy đã nói và chỉ tay thẳng mặt con mình và nói hôm ở nhà mình là mày cứ cẩn thận không có ngày tao đánh mày ở ngoài đường, vậy mình càng phải làm cho rõ để cho ông ấy biết nếu con ông ấy còn bắt nạt con mình thì con mình được phép đáp trả lại, mình cũng đã bảo con là không được chêu bạn cũng như bắt nạt bạn khác nhưng nếu bạn nào đánh con thì con có quyền đáp trả.

Chiều hôm đó mình đưa con đi gặp những bạn trong lớp đã chứng kiến hai bạn đánh nhau và ai là người đánh trước để quay video và ghi âm lại rồi gửi cho cô giáo và bố bạn Q  "Giặc " mà ông ấy không dám kết bạn zalo mình và thông qua cô giáo nhờ cô hẹn gặp bố bạn Q  "Giặc " và hai vợ chồng mình với cô giáo vậy mà ông ấy chuồn hẹn mãi không gặp mà mình không muốn hành sử theo cách đến nhà như ông ấy" Sau hôm đó thì con mình thật sự đã vui trở lại không còn tình trạng chán nản nữa và hoàn toàn tránh xa được bạn Q  "Giặc "