Tình hình là mẹ em sau khi về hưu tự dưng lại vướng vào bán hàng đa cấp. Lúc trước là Amway, giờ đến Siberian Health.

Em không thể nào tin nổi 1 nhà giáo về hưu, có hơn 30 năm đứng trên bục giảng, là người mà khi em lên SG học ĐH đã nghiêm túc cảnh báo em không được dính dáng gì đến đa cấp, giờ như bị tẩy não bởi đa cấp. Hồi trước Amway em liên tục phản đối, luôn tỏ thái độ bài xích thì từ đầu còn đỡ. Giờ đến thằng Siberian Health này mẹ em âm thầm làm, thậm chí 1 mình đi SG dự hội thảo, mang về nhà mấy thùng sản phẩm rồi mời luôn cả mấy "chuyên gia" gì đó về nhà làm "hội thảo" để bà con hàng xóm, bạn bè thân quen đến dự. Em đi làm về, thấy bàn ghế đầy nhà, hỏi ra mới té ngửa. Hoảng hốt thật luôn. Hỏi ra thì là thầy cô trong trường & học trò giới thiệu (em là biết đứa học trò nào chắc em băm cho nhừ xương). Còn bảo em dùng thử & cho bạn dùng thử, em nổi máu điên chỉ muốn chửi thề cái đứa đã đầu độc bà.

Tóm lại mẹ nào có kinh nghiệm đối phó với đa cấp thì chỉ em với. Không ngờ có ngày mình không dính đa cấp mà lại là mẹ mình, đau dễ sợ.

(Mấy thím đa cấp thì khỏi vào quảng cáo, không khai sáng nổi em đâu, khỏi mất công!)