Em không biết nhỏ bạn thân em có quyết định vội vàng quá không ạ? Nó biết tính chồng nó lăng nhăng, gần cả năm nay hay gọi đt, lén lút nhắn tin và hay nối dối, vợ chồng cũng hay cãi nhau về chuyện này. Bất ngờ nó nhận được tin nhắn, nội dung tin nhắn đó nói là thật ra từ lâu chồng nó đã hết tình yêu với nó, chỉ sống với nó vì trách nhiem thôi. Nó sốc lắm nhưng không quan trọng chuyện người nào nhắn tin mà tối về nói chuyện với chồng chỉ tập trung vô đề tài nội dung tin nhắn như vậy là có đúng không. Chồng nó thừa nhận luôn mới ghê, còn nói thêm là thấy chán cuộc sống như hiện tại. Cuối cùng bạn em quyết định luôn là đợi con đủ một tuổi sẽ ly dị (con được tháng rồi ạ). Chồng ok luôn, nói "Em muốn làm gì thì làm!". Bạn e có quyết định vội vã quá không hả các mẹ? Và liệu nguyên nhân chính là chồng không còn tình yêu đối với vợ thì có gọi là nghiêm trọng để đi đến ly dị không ạ? E thì thấy nó quyết định vội vã thế nào í, mong là cũng còn thời gian lâu con nó mới đủ 1 tuổi thì vợ chồng nó thay đổi gì đó khả quan hơn, không biết có nên hi vọng gì nhiều không?!! hichic