Xin chào các anh/chị đang tham gia diễn đàn. Em tàu ngầm web này đã lâu, đọc và rút kinh nghiệm cho bản thân và cs gia đình. Em cũng không nghĩ 1 ngày, mình lại chia sẻ tâm sự tại đây. Nhưng hiện tại cuộc sống bế tắc quá. Mong anh/ chị cho em lời khuyên.

Câu chuyện của em hơi dài, nên em muốn chia sẻ ngọn nguồn mọi việc. Để mong anh/chị đọc, hiểu và cho em lời khuyên chân thành nhất.

Em sinh 85. Kết hôn 2011. Em lấy chồng trong trường hợp quen và yêu nhau trong vòng 3 tháng. Thực sự ngay từ đầu em đã thấy không ổn. Em biết em sai, nhưng vì nghĩ rằng mình là người tốt, có cố gắng thì sẽ dc đền đáp. Nhưng thực sự em thấy sai rồi, sai ngay từ khi bắt đầu.

Chuyện là trước khi e quen và lấy chồng hiện tại. Em đã có mối tình 6 năm. 2 gđ đã đi lại. Cũng mua nhẫn cưới, vì công vc chưa ổn định. Nên bọn em chưa cưới vội. Sau thì phát hiện ra anh người yêu 6 năm, đã phản bội em. Ăn và ngủ với cô gái khác. Em đã vô cùng đau khổ. Cũng ngay tại thời điểm đó, thì bố em mất (do bố em ốm nặng từ trc). Bố là người em yêu nhất và thần tượng bố nhất trên đời. Và mong rằng tương lai, sẽ gặp dc người như vậy. Bố em, sinh em khi đã ngoài 40t, là bộ đội về hưu. Vì trải qua 2 biến cố, đau lòng. Nên em rất buồn, mất phương hướng. Cần nguồn động viên, an ủi, và chồng em xuất hiện. Biến cố bắt đầu từ đây.