Chào các mẹ,

Bình thường mình comment "hàn lâm" lắm, và già dặn khuyên lơn như từng trải lắm rồi (và cũng già thật, vì 1 năm rưỡi nay vướng vào cái vụ "ở đâu cũng có" khi chồng tòm tem bên ngoài, dù cái vụ tòm tem đấy khá là .... cao cấp :(.

Cũng khi thì bản lĩnh, khi thì lồng lộn điên tiết chả control được hành động, nhưng nhìn chung thì ox mình còn hiền, chưa quá quắt và chỉ là sa ngã thôi nên gia đình tạm ổn, vui vẻ như trước đây rồi. Nhưng đấy là vụ NT3, còn sau vụ NT3 1 thời gian, vì mình vẫn cảnh giác nên lại lòi ra vụ ... cave :(

Cũng được các anh chị đi trước tư vấn, và đả thông tư tưởng rằng, việc cave là việc ... ông nào cũng có, việc quá bình thường đến nỗi đừng nên care làm gì, miễn sao "xong là thôi", giống như thỉnh thoảng đổi gió chút cho thoải mái, xả stress. Lúc phát hiện sự việc, mình cũng ko phanh phui, ko truy cứu gì thêm, chỉ nói cho ox biết là mình thật sự thất vọng, và buồn vì những gì mình biết.

Ox thì vẫn cãi chày cối lắm, vẫn chối là "chuyện gì? làm sao? vớ vẩn!", chỉ bảo là "Ai cũng có cái góc tối tăm, đừng có tìm mọi cách phanh phui nó ra, chả giải quyết được gì mà chỉ làm cho vc khó nhìn nhau thôi". Nói chung là ngụy biện cả thôi, nhưng vì gần 40 tuổi đầu rồi, nên mình cũng hiểu, gái gú giống như trò vui của đàn ông, ko có đk thì ko vui, ko có cơ hội thì cũng chả làm sao, nên tuy mình cũng quyết liệt lắm, rằng KHÔNG LÀ KHÔNG, nhưng thâm tâm thì vẫn cứ phải AQ cho khỏi khó chịu.

Vả lại, mình xét thấy ox mình, thuộc dạng "biết nghe lời", mình cứ ngọt nhạt dặn chừng thì cũng thôi chứ ko dám cố.

Hôm nay, ox tự nhiên bảo mốt anh đi công tác HN, vì việc A,B,C.... Mình thì khá dị ứng với HN vì cái vụ cave kia mình phát hiện ra cũng là trong time ox đi HN, (chúng nó có thể là bất cứ ai xung quanh các mẹ nhé - cave nhà mình vẫn bán hàng trên mạng, vẫn có FB ngoan hiền như ai). Và mình thấy việc đấy chả cần đến ox mình phải đi, (OX mình là sếp, chia sẻ với vợ mọi việc trên cty nên mình biết khá rõ), vả lại, còn đi với 1 ông bạn (cùng ngành - và từng "thông đồng" vụ NT3 của OX mình), nên mình cực kỳ ko muốn.

Chả có lý do nào cụ thể cả, chỉ ko muốn, chỉ bực bội và biết chắc là time OX mình đi mình sẽ rất rất khó chịu và chả tránh được việc chỉ chăm chăm kiểm tra đt liên tục (mà kiểm tra quái nào được). Có khi thế lại làm OX mình khó chịu (dù biết là tại sao vợ lại như vậy, và cũng sẵn sàng "chiều" vợ để vợ an tâm)

Mình có cv riêng, tự lập, và cv ko gò bó thời gian. Cũng rất hay đi cùng chồng công tác khắp nơi, vì chồng hay rủ đi cho vui, và mình cũng chiều chồng, nên lần này, mình định ko vặn vẹo cấm đoán gì, nhưng bảo ở nhà buồn nên muốn đi chung cho vui. Và cũng chả báo trước gì, âm thầm book vé cùng chuyến với chồng, tới hôm chồng đi thì mới báo.

Thật ra, mình biết ko thể theo chồng mãi, chỉ là, để cho chồng biết, mình kiên quyết nói KHÔNG với trò cave của chồng, và làm được gì triệt để là mình làm đến nơi, chứ đừng qua mặt mình.

HIc, các mẹ khuyên mình xem nên hay ko nên?

Đừng khuyên mình là thôi bơ đi mà sống nữa. Vì mình bơ rồi, mình cũng tự yêu bản thân rồi, cũng bạn bè tự do và chồng cũng biết khả năng mình nhảy ngay ra khỏi nhà chứ ko giữ chồng vì mọi giá (đã chứng minh hồi sống ly thân vụ NT3 rồi). Mình chỉ muốn quán triệt tư tưởng thôi, cho cả ông bạn kia nữa, để đừng lơ mơ với mình sau này.