Chào các mẹ, em có 1 vấn đề muốn hỏi nhờ tư vấn các mẹ tý:

2 vc em mới sinh cháu, vì bà ngoại ở xa , sức khỏe lại yếu nên không thể trông cháu được nên bà nội từ quê ra trông. Về hoàn cảnh gia đình em : 2 vc đều ở tỉnh xa, hiện đang ở HN, đi thuê nhà, thu nhập ở mức trung bình khá .Về chuyện tiền nong, mẹ chồng không co lương hưu, trước đây còn ở quê thì đi bế em bé cho họ hàng + thỉnh thoảng chồng em có gửi tiền về. Hiện nay, hàng ngày em là người đi chợ, bà chỉ ở nhà trông em bé và nấu nướng. Hàng tháng, bà về quê 1-2 lần. Mỗi lần về quê, em đưa bà tiền tàu xe và một ít tiêu vặt + tiền lo việc nếu nhà có việc. Ngoài ra, hàng tháng em có mua thuốc chữa bệnh cho cụ uống hàng ngày ( mỗi tháng khoảng 1 tr). Ngoài ra, khi có việc phát sinh, vc em cug đưa cho cụ. Trước không có vấn đề gì. Nhưng tại đợt vừa rồi vc em cãi nhau chuyện tiền nong, với lại dạo này thấy cụ có vẻ không thoải mái lắm vê chuyện tiền nong, thỉnh thoảng còn than thở với hàng xóm. Nên em muốn hỏi các mẹ cũng có hoàn cảnh mẹ chồng ra trông cháu như em xem vấn đề tiền nong này của nhà các mẹ như thế nào ạ???