Ba em có tiền sử cặp bồ đã mấy chục năm, theo em nhớ được là từ khi e học tiểu học. Ông rất khó tính, bảo thủ, mỗi khi có bồ là lại khó chịu, cáu gắt, bủn xỉn với vợ con.

Những lần trước đó mẹ con em biết nhưng phải ngậm bồ hòn làm ngọt vì không có bằng chứng. Lần này tình cờ bọn em có đc khá nhiều bằng chứng dù không rõ ràng là ông ngoại tình với con bé giúp việc kém ông 50t (bố em đã 70).

Thứ nhất, bọn em để ý thấy có 1, 2 buổi trong tuần uống thuốc cường dương rồi ra ngoài khoảng hơn 1 tiếng.

Thứ 2, bố em có thói quen ghi lại các sự việc trong ngày, bọn em cũng tình cờ đọc được thì thấy những ngày đó ghi là Nhà trọ (đoán là nhà trọ con bé giúp việc), bên cạnh là số tiền lương của nó tăng lên khoảng 200 -500 mỗi lần. Có một lần còn ghi thử test (+) nên em nghi ngò con bé đó từng có bầu rồi bị hỏng.

Thứ 3, em tình cờ tìm thấy 2 bài thơ và 1 chiếc thiệp sinh nhật bày tỏ tình cảm mờ ám, đúng là chữ nó nhưng nó lại không ký tên.

Thứ 4, em tình cờ chưngs kiến 2 người tình tứ liếc mắt đưa tình ngay giữa nhà.

Em với bà chị đã chắc chắn nên đã chặn đường đánh và cắt tóc nó, nó xin lỗi rối rít nhưng khi em về đến nhà thấy nó nhắn tin vào máy bố em là" vừa bị con gái bác đánh", e lén lấy đt bố nhắn lại "m muốn ăn đòn nữa à?" rồi nó nói tỉnh bơ "không em xin lỗi chị, em chỉ muốn lấy lại số tiền lương".

Tối đó bọn em hỏi thẳng bố, quả nhiên ông chối ngay, còn làm mặt giận không thèm nói chuyện.

Hôm sau nó nhắn tin cho em giọng thách thức là muốn nói chuyện cho rõ, em có thể khẳng định nghi ngờ của mình là đúng (trực giác phụ nữ mà) chỉ là bằng chứng không đủ rõ ràng để show cho bất cứ ai. Và e tin là ba em xúi nó làm trò này, e có thể nhận ra giọng điệu của ông trong những tin nhắn của nó. Em rất thất vọng về ba mình dù thật sự e thương ông từ tận đáy lòng. E chỉ muốn nói với mọi người rằng ba mình đã chết rồi. Mong các cao thủ giàu kinh nghiệm sống tư vấn cho em nên có chiến thuật nào với con nhỏ kia và ba em để chấm dứt tình trạng này mãi mãi?