dẫu biết là thân phận làm dâu sẽ có nhiều lúc ko tránh khỏi chuyện xung đột trong gia đình.mẹ ck thân phận làm dâu ở trong nhà người khác giống như là người dưng chẳng có đc tiếng nói.thậm chí muốn làm 1 việc gì cũng phải dè chừng ko đc thoải mái như ở nhà mẹ đẻ.đi đứng ăn uống và cả về nhà mẹ đẻ chơi cũng có ý kiến.mình ko có ác cảm với mẹ ck nhưng lại có ác cảm với bà cô bên ck.bà cô ck đã có gia đình và ở chung ,cũng phận làm dâu như nhau sao ko suy nghĩ thoáng và bớt ý kiến hơn đáng ra phải thông cảm cho nhau.đằng này ngược lại hoàn toàn soi mói,đánh giá,và nhiều chuyện lúc nào cũng thêm vào.ngoài miệng thì cứ nói mình thoải mái giống như nhà mình vậy.thật chất mình ko làm đc .nhìn những cử chỉ và hành động thôi là tránh xa rồi.chi li từng chút một.từ lúc lấy ck đến giờ chưa bao giờ minh vui vẻ ,hòa đồng đc.bây giờ giống như mình nói chuyện cho có chứ ko mở lòng ra . nhiều lúc ko thể tâm sự với ck về bà cô ck nhiều đc,vì nói nhiều ck sẽ ko thích,nếu ko nói cảm thấy ức chế trong lòng,mang nhiều buồn phiền.bây giờ mình ko biết phải ứng xử sao nữa.có ai trong hoàn cảnh giống mình ko chia sẻ để mình thấy nhẹ lòng hơn đi ah :(