mình xin lập 1 nick mới đẻ tâm sự chuyện gia đình và xin lời khuyên từ các bạn trên wtt

mình lấy chồng nhà có 2 anh em trai, chồng mình là cả. Nhà chồng mình rất nhỏ, lại có 2 anh em nên khi cưới được vài tháng, mình có đề nghị với mẹ chồng mình bán nhà để mua 1 cái nhà to hơn vì nhà 2 con trai, bây giờ tự mua được nhà đâu phải dễ.

mẹ chồng mình đồng ý và nhà mình bán, mua 1 cái nhà rộng( gần gấp 10 lần căn cũ, nhà cũ mặt đường trung tâm), ngay gần nhà mẹ đẻ mình và là người quen bên nhà mình để lại, với giá rẻ hơn giá thực tế

vợ chồng mình có thêm vào gần 500 triệu

Con mình nhỏ, nhà có cái oto trả góp, em chồng mình, 30 tuổi rồi, mới đi xa về, chưa vợ, chồng mình có mua xe máy cho( xe đẹp) nhưng đã bán và nói rằng lấy vốn phục vụ công việc làm ăn, lấy oto đi hằng ngày và chồng mình có nói với chú là cuối tuần đua xe về để vợ chồng mình đưa cháu đi chơi, nhưng chẳng bao giờ về mẹ con mình toàn phải đi taxi

Hồi minh chửa, e chồng mình rất hay đt hỏi chồng mình có tiền ko để vay và chồng mình có đưa, cũng nhièu nhưng do mới cưới nên mình ko dám hỏi, những lần đt đó mình đều đi cùng chồng

Ngày đầy tháng con mình, chú nói vay hơn 50 triệu tiếp khách hàng mai sẽ trả, trong đó là toàn bộ số tiền mình có( lúc đó vch mình thực sự khó khăn) và là tiền của mọi ng trong nhà cho con mình

sau đó vài tháng, chồng mình có gửi mẹ chồng mình cầm hộ 100 triệu( tiền ko fai của vch mình), đến khi hỏi bà xin lại để trả cho ngta thì mẹ chồng mình nói đã cho chú vay và bắt viết giấy nợ 10 ngày sau trả

ko có tiền trả ngta, vch mình đành đập con lơn tiết kiệm của con 60 triệu tiền để lớn chút nữa sẽ mua cho con gái cái đàn. nhìn con lợn vỡ tan mà mình thấy xót xa vô cùng, vì nó là mơ ước cho con học đàn của minh từ khi mang bầu bé gái

mẹ chồng mình từ ngày về nhà mới dù rộng rãi và cũng ko phải quá xa xôi hay vùng sâu vùng xa j nhưng luôn tỏ ra là ở đây chán, thằng T( tên em chồng mình) cũng ko thích ở đây. cứ như mình mua nhà này dể chiếm nhà hay để đc gần nhà ngoại, kì thực mình nghĩ căn nhà này sau có làm ăn khó khăn thì tất cả đều có chỗ ở, nhà do bên ngoại mình giới thiệu nhưng chưa bao giờ mẹ chồng mình đc 1 lời cam ơn mà luôn chê bai với nhà mình. nhưng cái này gia đình ngoại mình ko care vì lộc con cháu đc hưởng

1 lần( mình ko có mặt) mới về nhà mới, mẹ chồng mình bảo lẽ ra xây thêm 1 phòng thờ, thế là em chồng mình( đứng ra sửa nhà, tiền vch mình bỏ ra) bảo mỗi ng một ý, ko chiều đc

chồng mình tức quá mới nói tiền ko phải lo có mỗi sửa nhà mà kêu ca thế là chú ý vứt trả chìa khóa oto rồi bỏ đi

mấy hôm sau về lấy nốt quần aops nói rằng đi thuê nhà ở