Sau khi sinh cháu thứ 2, thời gian hậu sản, mình rảnh rổi lên mạng, tình cờ đọc được một số thông tin khá hay về phong thủy trong cuộc sống gia đình, đi nhà sách tha về một mớ sách, áp dụng thử, khoảng 3 năm nay mình thấy có nhiều thay đổi, chuyển biến tốt hơn lên, Vào diễn đàn này, mình thấy có khá nhiều bạn trẻ chưa có nhiều kinh nghiệm trong hôn nhân, hôm nay mình post lên một vài mẹo nho nhỏ mà mình đã áp dụng không hao tốn gì mà thấy hiệu quả để chị em mình tham khảo nhé. Tuy nhiên, phước chủ may thầy, biết đâu nó hiệu quả với mình nhưng lại không công hiệu với người khác, Nó không phải mê tín dị đoan,đừng ném đá mình nhé. Mình post thử, nếu thấy hay, ủng hộ mình, mình sẽ post thêm OK?

LỜI NÓI ĐẦU:

Ý NGHĨA CỦA PHONG THỦY ĐỐI VỚI TÌNH YÊU VÀ GIA ĐÌNH.

Theo phong thủy, tình yêu luôn bao hàm ý nghĩa gia đình. Nói cách khác, thành quả của tình yêu phải là một cuộc hôn nhân hạnh phúc, một gia đình đông con. Vì vậy, tất cả những biểu tượng cung cấp năng lượng chủ về tình yêu đều mang đến những cơ hội về hôn nhân cho những người độc thân, đồng thời tăng cường tình yêu và sự gắn bó giữa hai vợ chồng.

Khi bạn tìm đến những biểu tượng của phong thủy để tăng cường năng lượng chủ về tình cảm, cũng có nghĩa là bạn muốn hướng đến cuộc sống hôn nhân- một vấn đề hệ trong và thiêng liêng đối với mỗi người. Vì vậy, các giải pháp tình yêu trong phong thủy không phải dùng để đùa giỡn, lợi dụng cho những việc làm không đúng đắn. mỗi xã hội có những khuôn phép và luật lệ khác nhau, xã hội phong kiến ngày xưa cho phép năm thê bảy thiếp, nhưng xã hội ngày nay, luật hôn nhân gia đình quy định rõ ràng một vợ-một chồng, sự thủy chung trong tình nghĩa vợ chồng được đặt lên hàng đầu. Vì vậy bạn cần cẩn thận và không nên quá lạm dụng biểu tượng tình yêu, nó rất dễ biến bạn thành người không bao giờ thỏa mãn ham muốn và dễ sinh thói trăng hoa.

Bạn cũng nên lưu ý rằng, việc kích hoạt năng lượng chủ về tình yêu sẽ mang đến cho bạn những cơ hội về hôn nhân, tuy nhiên điều này không có nghĩa là cuộc hôn nhân sẽ luôn luôn bền vững. Phong thủy có thể giúp bạn có cơ hội gặp người bạn đời, nhưng phong thủy không thể đảm bảo phẩm chất của người đó. Hạnh phúc và sự bề vững ấy còn tùy thuộc vào ý thức giữ gìn hạnh phúc, vào duyên nợ của bạn và người bạn đời.

Phần 1: NHỮNG ĐIỀU CẤM KỴ TRONG PHÒNG NGỦ:

Hướng đặt giường ngủ đặc biệt quan trọng đối với hạnh phúc của đời sống vợ chồng. sau đây là 4 điều cấm kỵ trong phòng ngủ mà bạn cần chú ý khi chọn vị trí đặt giường:

1- Không nên đặt đầu giường ngay bên cạnh cửa ra vào. Theo phong thủy, điều này ảnh hưởng không tốt đến giấc ngủ . Nếu giường không được kê sát tường thì nguồn năng lương âm càng gây ra những ảnh hưởng nghiêm trọng hơn. Quan hệ vợ chồng ngủ ở vị trí này sẽ không bền vững.

2- Cửa ra vào không nên mở trực tiếp vào giường ngủ, và hậu quả sẽ càng tệ hại hơn nếu cùng một lúc có 2 cửa ra vào mở trực tiếp vào 2 bên giường. Khắc phục tình trạng này bằng cách đặt một tấm ngăn hoặc bình phong giữa giường và cửa ra vào.

3- Không nên đặt giường thẳng hướng với cửa ra vào, đầu giường hoặc chân giường thẳng ra cửa), điều này se khiến vợ hoặc chồng bị ảnh hưởng trực tiếp bởi luồng khi luân chuyển nhanh và mạnh, vị trí nằm ngủ có đầu chỉ thẳng ra cửa là vị trí chết chóc.

4- Không nên đặt giường ngay bên dưới xà nhà, bởi theo phong thủy, sát khí từ xà nhà sẽ phóng xuống người nằm bên dưới. Xà nhà ở ngay trên đầu thường gây mâu thuẫn trong các mối quan hệ tình cảm. Giải pháp tốt nhất là lắp đặt laphông che xà nhà.

Phần 2: GƯƠNG TRONG PHÒNG NGỦ:

Bạn sẽ khó gặp được may mắn và thuận lợi trong hôn nhân nếu giường ngủ của bạn đặt đối diện với gương. Cách sắp xếp này còn dẫn đến tình trạng có người thứ 3 chen vào hôn nhân của 2 vợ chồng và đây cũng là nguyên nhân dẫn đến sự tan vỡ của nhiều gia đình.

Lưu ý rằng, gương càng lớn thì càng nguy hiểm, một số phòng ngủ trường ốp gương xung quanh tường nhằm tạo cảm giác rộng thoáng,nhưng vô tình điều này lại rơi vào một trong những điều cấm kỵ trong phong thủy. Phòng ngủ có treo gương cho thấy rằng cả 2 vợ chồng đều không bằng lòng với cuộc sống hôn nhân hiện tại và có xu hướng tìm kiếm sự thỏa mãn ở những nơi khác.

Giải pháp tốt nhất là dời toàn bộ gương ra khỏi phòng ngủ, càng nhanh càng tốt.

Nếu bạn không thể dời gương ra khỏi phòng ngủ, hãy khắc phục bằng cách dùng màn che lại , đặc biệt là vào ban đêm. Gương treo phía đầu giường ít nguy hiểm hơn, với điều kiện gương không phản chiếu trực tiếp vào giường ngủ . Gương đặt trên bàn trang điểm cũng không được đặt đối diện giường ngủ, nếu bạn không thể dời bàn trang điểm ra khỏi phòng ngủ, thì hãy kê sao cho gương không trực tiếp phản chiếu vào giường ngủ. để gương sát với bức tường cùng phía với đầu giường sẽ ít nguy hiểm hơn.

Phần 3: HOA TRONG PHÒNG NGỦ: