Mình viết bài này như nhật ký cho những ngày đau khổ vừa qua, nỗi đau không tâm sự được với ai

sinh con 20 ngày thì mình phát hiện chồng ngoại tình, hoàn toàn tình cờ mở điện thoại của chồng thấy có tin nhắn lạ mở ra xem chứ không phải nghi ngờ gì. yêu chồng 14 năm, kết hôn 6 năm, có hai nhóc, tin tưởng tuyệt đối vào chồng, mặc dù có lúc thoảng qua nghi ngờ vì công việc của chồng hay đi xa nhưng về cơ bản vẫn tin tưởng tuyệt đối . Mình yêu chồng thương con, tưởng như thế là hạnh phúc chỉ đến khi biết sự thật chồng đã có bồ hơn năm nay.

đọc tin nhắn bạn gái chồng gửi đến, mình chỉ muốn ngất đi, tim như bị bóp nghẹt. Chồng không thừa nhận nhưng mình cũng tự điều tra ra được đầy đủ thông tin của cô gái kia.

quãng thời gian sau đấy quả thật là địa ngục, có lúc mình rơi vào trạng thái trầm cảm, mất sữa, con khóc, đầu óc trống rỗng lúc nào cũng nhớ nhung hình ảnh ngày xưa cũ của chồng lúc mới yêu nhau. Cứ nhắm mắt lại mình lại thấy gương mặt gầy gầy xương xương nhìn mình cười âu yếm. Khốn khổ cho thân mình, mình biết mình yêu chồng vô cùng, đến lúc đau khổ nhất, bị người ta làm cho tổn thương vấn nhớ vẫn yêu.

mấy ngày liền không ăn không ngủ được, có lúc mình nghĩ đến việc đi tự tử cho quên hết đau khổ nhưng nhìn con mình quyết tâm không thể làm như thế được.

Sợ ở một mình sẽ tiêu cực, mình quyết định mang các con về nhà mẹ đẻ, cũng là có thời gian để vợ chồng suy nghĩ tránh cãi vã làm tổn thương nhau, tổn thương các con