Mình sinh năm 88, mới lập gia đình được nửa năm, nhà ck và nhà đẻ mình cách nhau hơn 200km, hiện tại mình chưa có con, ko đi làm.

Thời gian của mình khá rảnh nên sau khi kết hôn, bạn thân cưới mình vẫn tham dự, hoặc dưới nhà đẻ mình có việc như bố mẹ ốm, giỗ chạp... mình vẫn tranh thủ về

Đến 1 hôm có 1 đứa bạn rất rất rất thân của mình cách nhà ck mình hơn 200km cưới, mình có về nhà bạn ý tham dự. Sau hôm đấy, anh ck mình sang sỉa sói, bảo mình cưới ck rồi thì chỉ lo việc nhà ck, tập trung vào làm ăn, đừng có đi đám cưới hay về nhà ngoại nữa.

Mình nói qua về a ck mình. Đã ngoài 30, 1 vk 2 con, nhưng cả 2 vk ck đều ko có thu nhập ổn định, con cái do bố mẹ ck mình nuôi, riêng đứa lớn nhà anh ck mình do 1 tay mình nấu nướng cho ăn ngày 2 bữa, dù anh ck và chị dâu mình đều ko đi làm, và sống nhà riêng

Hôm đấy anh ck mình có cấm mình về nhà ngoại, mình rất bức xúc và có lời qua tiếng lại. Mình bảo "e chưa vướng bận con cái, chưa đi làm, e cũng có bố mẹ đẻ, e về thăm bố mẹ e chẳng ai có quyền cấm cả"

Mẹ ck mình bênh con trai nên tỏ vẻ ko vui với mình.

Giơf mình chuyển lên Hà Nội sống và làm việc cùng chồng.

Mong các bạn cho mình lời khuyên mình cư xử thế đúng hay sai