_ Em nhớ anh! Anh đến với em đi.

_ Hnay ko đc em ạ. Anh hẹn về nhà ăn cơm rồi.

_ Chán anh ghê, người ta nhớ mà ko chịu đến với người ta. Ghét!

......

_ Em thật hp khi có anh. Yêu anh nhiều!

_ Anh cũng thế, ngủ ngon nhé em iu!

.......

Đôi mắt nhòa lệ, chị trách mình sao quá nhạy cảm. Dù rất tin tưởng chồng nhưng gần đây chồng chị có những biểu hiện rất lạ. Linh cảm của người pn mách bảo chị có chuyện j đó ko bt. Chị đã quyết định sd dịch vụ theo dõi tin nhắn của c, để giờ đây chị đau đớn phát hiện ra người chồng chị hết mực tin tưởng lại phản bội chị.

Đêm, chồng vòng tay ôm lấy chị, siết nhẹ. Chị gỡ tay chồng ra và nói thật khẽ: "Hôm nay em mệt". Khi chồng đã phát ra những tiếng thở đều đều, chị lặng lẽ khóc. Trong đầu chị bây giờ là cả một mớ hỗn độn. Chị cảm thấy khó thở. Thoáng qua suy nghĩ của chị hình ảnh một người pn ko chịu nổi nỗi hờn ghen bị chồng phản bôi, đang đêm dựng chồng dậy hỏi cho ra nhẽ. Và tất nhiên anh ta chối quanh. Cãi vã. Khóc lóc. Lại có hình ảnh một người pn khác đến thẳng cơ quan chồng vạch trần bộ mặt thật của 2 kẻ phản bội. Chúng sẽ trở thành đề tài bàn tán của cái cơ quan đó. Chị hả hê. Nhưng để làm j? Rất có thể chị sẽ mất đi cái gia đình hp mà bao năm chị vất vả gầy dựng, mất đi người chồng mà chị vẫn còn rất rất yêu. Và hơn hết đứa con gái bé bỏng sẽ mất đi một mái ấm với hình ảnh người cha đáng kính của nó. Đó ko phải là điều chị muốn. Nếu làm ầm lên có thể chị sẽ đẩy chồng mình vào tay kẻ thứ ba một cách nhanh hơn. Và thế là chị thất bại. Suy nghĩ thật lâu, chị thấy mình vẫn còn yêu chồng. Anh đã có lỗi với chị. Nhưng ở cái xã hội này, cạm bẫy giăng khắp nơi. Chỉ một phút xao lòng cũng có thể khiến người đàn ông lạc lối. Chả thế mà trên WTT chị thấy có biết bao nhiêu người pn phải đau khổ. Nỗi đau ấy giờ chị đã thấm thía. Nhưng trong hoàn cảnh này, người pn muốn đẩy chồng mình xa mình hơn thì rất dễ. Cũng có nghĩa họ đã chịu thua kẻ thứ 3 đáng ghét kia. Còn người pn biết làm chủ tình hình, giải quyết mọi chuyện trong êm thấm để chồng quay về bên gia đình mới là khó. Và phải rất bản lĩnh, khéo léo mới làm đc điều đó. Chị nghĩ mình ko thể chịu thua người đàn bà đó. Chị phải giữ cho mình một gia đình hp trọn vẹn. Và quan trọng hơn cả, chị có nghĩa vụ cho con gái một cuộc sống đủ cha và mẹ. Để làm được điều đó chị sẽ phải bao dung, tha thứ cho lỗi lầm của chồng, thật khéo léo từng bước giải quyết vấn đề. Việc đầu tiên là sáng mai trên đường đi làm chị sẽ ghé mua 1 cái sim khuyến mại. Yên tâm với quyết định đó, chị đi vào giấc ngủ khi kim đòng hồ chỉ 3h sáng.