Chào các mẹ!mình chưa đọc thấy bài nào do những người vừa làm dâu vừa làm em/chị chồng lên tiếng cả.

Thử hỏi những mẹ đã từng lên tiếng về cách đối xử không tốt của mẹ chồng với bản thân thì có được bao nhiêu người cũng nhận thấy điều đó ở mẹ đẻ khi đối xử với chị em dâu của mình không hay toàn thấy mẹ mình đúng,mẹ mình tốt còn chị em dâu mình toàn là những đứa không hiểu biết,sướng mà không biết đường (rồi chính những người đó cũng lại đang tâm sự những nỗi khổ của họ về mẹ chồng đấy).

Em chồng đi làm dâu,cũng khổ vì nhà chồng mà,cũng gọi điện về nói xấu nhà chồng,rồi chồng mình cũng hùa BMC vào chửi bới này nọ nhà chồng nó sao lại bảo mình không được đem chuyện nhà chồng về kể với mẹ đẻ,em có nghĩ ngược lại không?

Em chồng xót xa tủi nhục khi bị nhà chồng đối xử nọ kia bao nhiêu thì lại thương mẹ đẻ em bấy nhiêu,chỉ mỗi em mới có cảm xúc ấy còn chị thì không?

Em có thấy khó chịu khi nhà em có chuyện gì thì chi ẹm nhà chồng em cũng tham gia quá sâu vào nói xấu em không?em có thầm chửi rủa họ không?hay là...

Em cũng sinh con,em cũng làm vợ,và em cũng đang làm con dâu cơ mà...!

Cũng là phậnđàn bà,là mẹ chồng "hành hạ"đã đành vì bà sinh ra chồng cho mình rồi nuôi nấng cho tử tế để mình "hưởng thụ",mình nợ bà thì mình phải chịu để mà phải làm tròn bổn phận dâu con,sao cũng cảnh đi làm dâu,chẳng nợ nần gì nhau,khổ như nhau sao còn không thấu hiếu thông cảm,mà còn "đì nhau" làm gì.

Mẹ và con gái giận và tha thứ theo kiểu ruột thịt,còn MC và con dâu ghét và bỏ qua theo kiểu phi ruột thịt,em thừa biết điều đó sao cứ bắt người khác phải.....

Bố mẹ mình sinh toàn con gái,em gái lại lấy chồng mà nhà chồng toàn con trai nên không ai chia sẻ được cho mình biết cái cảm giác vùă làm dâu,lại vừa làm "giặc bên Ngô"thế nào,trên đây là một vài lời bức xúc chủ quan của mình về em chồng thôi.mong các mẹ có chị em dâu có quan tâm thì ý kiến nhé!