Mình tin chắc rằng các bố các mẹ trên webtretho nay cũng có những người đã từng bị chồng đánh hay đã từng đánh vợ. Mình cũng là một trong những trường hợp như thế.

Các mẹ biết không, hôm ấy mình đã bị chồng đá một cái vào bẹn chân lúc mình đang nấu cơm. Kết quả là mình bị đau cả hai chân vì một bên đau do chồng đá, một bên đau do va vào bệ rửa bát. Lúc ấy mình không hề khóc nhưng một lúc sau thì không thể chịu nổi mình đã vào phòng khóc rất lâu. Mình cảm thấy đau đớn vô cùng. Chỉ vì chuyện mình bảo mang con đi tắm, còn chồng bảo là cứ để đấy, ko tắm 1 hôm có chết đâu thế là hai vc cãi nhau. Đến tối mình nấu cơm, chắc là muốn làm lành nhưng mình hất tay ra khi chồng định nói gì về con gái, thế là chồng đá mình một cái. Lại còn bảo là không thích thì giải tán. Mình tức quá cũng bảo là giải tán thì giải tán đây không cần. CHồng lại còn bảo suốt ngày chỉ thích làm theo ý mình, không nghe lời chồng, bảo là cho dù ý chồng có sai thì mình cũng phải làm theo. Chẳng biết có phải do rượu mà chồng nóng nảy thế không, chồng đi ăn cỗ từ sáng đến chiều mới về. Trời ơi, chết mất. Sao lại có người gia trưởng đến thế cơ chứ. Mà các mẹ ạ, đây ko phải là lần đầu tiên mình bị đánh đâu. Sống với BMC đã đủ mệt rồi, lại còn chồng như thế chắc mình chết mất. Mình chỉ thương con gái thôi. Đến tối lại làm lành với mình, nhưng mình vẫn tức lắm. Trong lòng cảm thấy rất buồn, tình cảm vc đã bị tổn thương. Mình muốn bỏ nhà đi cho rồi, nhưng cứ nghĩ đến con gái lại thấy tội nghiệp.

Mình nên làm thế nào bây giờ. Chồng mình đã làm lành nhưng ko một tiếng xin lỗi. Mình cũng chẳng mặt nặng mày nhẹ làm gì nữa nhưng mình cảm thấy rất buồn, ko biết cuộc sống sau này sẽ còn có những gì nữa.