Hôm nay em buồn ko tả nổi, bao chuyện dồn dập xuống đầu của em. Em giờ ko biết phải làm sao các chị ah ?

Em năm nay 27t, chồng em 35t, 2 vc làm nghề dịch vụ internet, cuộc sống vật chất nói chung khá ổn định, ko ở chung ba mẹ chồng luôn .Nhưng chồng e có tiền sử là nghiện ma túy, khi quen em có biết chồng em như vậy và em đã cưới vì tin anh thay đổi (lúc cưới anh đã cai lâu rồi) và làm ăn bình thường, rồi ko lâu sau con trai em ra đời và hiện tại con em đã 5t rồi.

Lấy nhau và có con như vậy là từng ấy thời gian anh tái nghiện đi tái nghiện lại trong khi gđ hết sức hổ trợ, anh lại có công việc vậy mà vẫn ko từ bỏ dc cái thứ kia, em từng sống lên chết xuống bao phen vì chồng, có thai gần sinh phải vác bụng lên trại cai mà thăm chồng, chồng vừa xin ra trại dc là lúc em lên bàn đẻ con, anh hứa và thất hứa bao nhiêu lần ko bít, cả nhà khổ vì anh.

Em sinh xong chưa dc hơn 1 thg đã chạy tới chạy lui lo công việc cho chỗ làm, việc gì cũng ráng làm cho chồng yên mà tu tâm cai. Nhưng cứ dc lâu nhất là khoảng thời gian 2 năm là anh tái nghiện lại, thời gian cai đó rất cực vì đi đâu làm gì 2 vợ chồng đều đi chung và coi như cả 2 mất tự do cá nhân mà phải ráng chịu, em chưa dc 1 ngày bình yên, chưa dc ăn ngon, ngủ yên lúc nào vì cứ mãi lo cho chồng, anh đi đâu lâu 1 chút là lo sốt ruột lên như ngồi trên đống lửa, cực vậy để mong có lúc dc hưởng hạnh phúc dc bù đắp phần nào, vì 2 vợ chồng đến với nhau bằng tình cảm thật sự chứ ko vì cái gì khác nên em mới ráng vì chồng mà chịu cực, nghĩ mình đã chọn thì mình ráng mà đi hết con đường đã chọn cho dù nó có chông gai……..

Nhưng hôm nay mọi sự cố gắng của em đều tan nát hết, hôm nay chồng em đã bỏ đi và đã chơi lại (chơi ma túy lại). Đúng cái ngày mà em vừa thử thai và biết dc mình có thai đứa con thứ 2 nữa chứ, có trớ trêu cho em ko các chị? Bao nhiêu công sức giờ tiêu tan hết trong phút chốc, chồng em ko còn là con người nữa, anh như quỷ nhập rồi. Anh sẵn sàng cầm dao đưa vào cổ em mà cứa khi lên cơm ma túy để em đưa tiền, đưa chìa khóa xe cho anh đi ,em thất vọng vô cùng, hụt hẫn vô cùng chỉ muốn mình điên ngay lúc này để khỏi phải suy nghĩ gì cả các chị ơi. Phải chi em ko có thai đứa thứ 2 lúc này thì dễ xử biết mấy, giờ em ko biết chọn lựa làm sao đây, em muốn chấm dứt những ngày tháng u buồn, những ngày chỉ biết khóc, chỉ biết tủi cho số phận, những ngày ko có dc nụ cười sống trong lo âu, sợ hãi, ám ảnh ko biết lúc nào con ma trong người anh nó xuất hiện kéo anh đi về con đường cũ.

Em mong các chị cho em lời khuyên với em kiệt sức và rối loạn lắm rồi. Em đang nghĩ ra 2 cách mà cách nào em cũng ko muốn làm là :

- Cách 1: Vẫn giữ thai và nói cho anh biết là mình có con nữa để mong anh hối hận mà từ bỏ con đường kia, đồng thời sẽ là gánh nặng cho em vì 1 con đã cực giờ thêm con càng cực thêm vì vừa giữ con vừa giữ chồng để ko bị tái nghiện nữa. (cách này mọi ng đều khỏe chỉ có em là chịu đựng tiếp tục) Nếu em làm vậy là vì con em vì em ko muốn bỏ cái thai này, em ko muốn là kẻ giết người. Em từng đọc các vụ phá thai và nghĩ mình ko bao giờ làm như vậy dc mà giờ đây nó xảy ra với em, em vào web đọc thông tin phá thai mà ko dám đọc hết dc nữa, chua chát quá, khiếp đãm quá.

- Cách 2 : Em phá thai và đồng thời ly dị chồng luôn. Giải thoát em khỏi những ngày tháng lo âu, ko còn gì của nhau nữa, em tự do em tự lo cho bản thân em, em sống có lẽ ích kỷ vì bản thân em, còn cung với nhau chỉ là đứa con trai duy nhất đang có thôi và anh ko cần khó chịu khi có em đi bên cạnh nữa, ko ai giữ, ko ai dò xét anh nữa. (cách này em vì bản thân em hơn và ác với mầm sống đang hình thành trong em) vì em hết tin chồng em sẽ từ bỏ ma túy nữa, ko hy vọng gì vào anh nữa, để khỏi thêm 1 thành viên trong gia đình khổ vì anh, và em có lỗi với con khi cho chúng 1 người cha như vậy. Em muốn thà 1 lần đau còn hơn đau đớn kéo dài ko bít khi nào hết. Nhưng em lại ko dám thực hiện hành động bỏ thai của em, em đau dớn quá các chị ơi .

Giờ em biết làm sao đây ??