Thật buồn, vì hôm nay, lên webtretho không phải để học hỏi kinh nghiệm mà là để trải lòng mình.

Em đã 26 tuổi, em đã kết hôn được gần 2 năm. Và giờ, đành phải quyết định ly hôn và làm lại từ đầu.

Không còn cảm giác đau đớn khi biết chuyện chồng ngoại tình với người yêu cũ, chỉ là cảm giác trống rỗng trong tâm hồn. Khi một hình tượng, một lòng tin bị sụp đổ.

Trước đây, khi đọc những dòng tâm sự của các chị em trên Webtretho về chuyện chồng ngoại tình. Em thấy thương cảm, và hôm nay, chính lại là em rơi vào hoàn cảnh đó. Không đánh ghen, không làm ầm lên cho 2 bên gia đình biết. Chỉ nói rằng: em với anh ly hôn đi, đừng lừa dối nhau nữa. Cả hai cùng ký đơn và đem nộp.

Em quyết tâm làm lại cuộc đời mình ở tuổi 26, sau 4 năm gắn bó với một người không xứng đáng.

Một vài người nói em vội vàng, một vài người nói rằng em sẽ hối hận. Cũng có thể. Nhưng sự tổn thương sâu sắc khiến em không còn nghĩ được giải pháp nào khả dĩ hơn.

Làm sao có thể quên, có thể chấp nhận một người chồng, đem tiền nuôi người yêu cũ ăn học, vẫn thường xuyên đi nhà nghỉ với nhau kể cả khi đã kết hôn. Khó lắm, sẽ chẳng thể quên.

Giờ giải thoát, không vướng bận con cái, bán nhà, chia tài sản.Chấm hết.