Đây là lần đầu tiên VC em không nói chuyện với nhau lâu thế từ khi cưới tới giờ (bọn e mới cưới được 5 tháng), đến giờ là không nói chuyện với nhau 1 tuần rồi.

Nguyên nhân thế này ạ: Tuần trước là lần đầu tiên Chồng em ra ngoài đi chơi mà không có em đi cùng (vì e mới bầu tháng t2), anh chỉ nói là đi uống bia với bạn, nhưng đến 10h30 e vẫn chưa thấy về nên gọi điện liên tục, mấy lần đầu thì không nghe máy, đến khi nghe máy lại không nói gì, mà để máy hơn 1 phút, em cũng để máy đấy xem tình hình đang ở chỗ nào, chỉ nghe tiếng nhạc xập xình như trong ở trong bar.

Đến 11h thì Chồng e về đến nhà (e k nghĩ là muộn ạ), xong lên phòng vật ra ngủ luôn, e cũng biết là say nên không nói năng gì, tối hôm sau em chờ Chồng về để xem có nói gì với e về nguyên nhân sao hqua lại đi như thế và đi với ai nhưng a lại im lặng, k mở môi nói lấy 1 lời. Tình cờ e biết được là tối hôm đó, "bạn gái thân" của Chồng e có chuyện buồn, nên rủ Chồng e (k biết có ai khác nữa k) đi uống bia. Nếu chuyện chỉ có vậy và Chồng e kể cho e đầu đuôi thì đã k có chuyện j xảy ra. Nhưng anh lại im lặng suốt 5 ngày, đến ngày thứ 5 e k chịu đc cũng phải hỏi thì a bảo "e k muốn nói chuyện với a thì a nói làm gì", e thật sự sock khi nghe Chồng e nói thế :( e chỉ hỏi lại "đây là chuyện e phải hỏi a mới nói hay là chuyện a cần nói với e?". (Im lặng, không nói gì nữa, e đang mang bầu mấy tháng đầu nghén vô cùng khó chịu nhưng sự quan tâm của a hình như đang giảm dần đều theo thời gian). Cùng tối ấy thì người "bạn gái thân" của Chồng e lại gọi cho Chồng e ra ngoài 1 lúc, hơn 10h mới về, a cũng lại tiếp tục k nói gì với e về việc ấy. Và im lặng tới bây giờ - 1 tuần.

E thừa nhận là e đang ghen, nhưng e không thể hiểu nổi bây giờ Chồng e để sự quan tâm đến mẹ con e ở đâu nữa :( e viết ra đây để tâm sự cũng như muốn xin các mẹ đã có kinh nghiệm cho e lời khuyên (vì e cũng k fai là ng khéo ăn khéo nói ạ).