Các mẹ ơi, em khổ quá. Em được cho là thông minh, học hành đàng hoàng tử tế, vậy mà lỡ dại có em bé với người yêu (chồng em bây giờ) khi thử việc ở công ty của chồng, thế là lấy nhau luôn và thất nghiệp từ khi mang bầu đến bây giờ. Thú thật em cũng thấy mình may mắn vì chồng em rất thương yêu vợ con và rất có trách nhiệm, con gái em rất đáng yêu, thế nhưng em vẫn thấy rất đau khổ vì không thể đi làm. Thất nghiệp 9 tháng ở nhà, em chồng khinh ra mặt (em ở cùng em gái chồng), mẹ chồng thì nói dối xóm giềng rằng em vẫn làm cùng công ty của chồng, chắc bà xấu hổ vì em thất nghiệp). Mà thất nghiệp có phải vì em ngu dốt kém cỏi đâu, em có bằng ngoại ngữ và bằng kinh tế, chẳng qua là mang bầu và nuôi con nhỏ thì ai người ta nhận. Bây giờ em đã sinh con được 1 tháng, em tính khi con 4 tháng thì nhất định phải xin đi làm, nhưng cả bà nội lẫn bà ngoại vẫn còn có việc làm kiếm ra tiền, nên không ai chịu trông con cho. Đem con đi gửi thì em xót con quá!!! Các chị ơi, lòng tự trọng của em bị tổn thương kinh khủng khi 1 lần cãi nhau, em chồng nói em là "cạp đất mà ăn", nhục lắm!!! Nhưng em phải làm thế nào bây giờ??? Các mẹ có biết ở HN có chỗ nào trông trẻ 4 tháng tuổi có uy tín, chăm trẻ tốt không ạ? Chứ đem con đi gửi em lo lắng và xót con lắm. Con bị nấc mà em còn lo thắt cả ruột vào. Chồng em thì rất thông cảm cho em, nhưng với em thì như thế chưa đủ. Em nhất định phải đi làm để có tiếng nói trong gia đình. Có mẹ nào giống em không? Mong các chị chia sẻ với em và cho em lời khuyên với!!!

Không biết top của em đặt ở đây có đúng chỗ không??? Nếu không đúng nhờ mod chuyển hộ em với ạ