Muốn tâm sự ra đây để đỡ gánh nặng trong lòng. Em chưa bao giờ than vãn về cuộc sống của mình vì luôn nghĩ nói ra cũng chẳng ai quan tâm và ngược lại họ sẽ nghĩ mình là người này nọ. Bởi  bước theo chồng  có nói đúng nói sai nta vẫn nghĩ mình nói xấu họ.  Đôi khi cũng mong tìm được một người bạn cùng cảnh để chia sẻ  nhưng rồi chẳng nói dc với ai. Thật sự  trước kia mình luôn dặn lòng không đc lấy chồng sớm,  nhưng rồi trách mình chứ chẳng trách ai.   Lấy ck dc 2 năm rồi năm nay mình 23t, Tuy lấy người chồng cũng hiền lành. Chịu khó. Nhưng không biết có phải mình ko  yêu họ hay không hay do mình  lấy chồng quá sớm mà luôn cam thấy sai lầm, tiếc nuối. Ai cũng khen mình lấy đc chồng ngoan, bố mẹ chồng hiền lành, nhưng chỉ có ở trong chăn với biết Khác máu tanh lòng nên cũng chẳng có điều gì tốt lành cả. Chồng mình cũng có nghề nghiệp nhưng chẳng dư giả gì, mình cũng ko đặt nặng vđe đó cho lắm. Hiền lành , chịu khó nhưng lại không hiểu mình,  nhờ vả gì thì làm chứ chưa bao giờ  giúp mình trông con hay   Bất cứ gì hết. Bố mẹ chồng thì kẹt xỉ bủn xỉn. Nhưng cũng may mình xin ra riêng sớm nên cũng ko có vấn đề xích mích gì nhiều. Có một câu nói mà mẹ chồng và chồng mình nói giống nhau mà mình luôn ghi nhớ, chả là bé nhà mình mới đẻ, cháu thì non nớt, mình thì mới đẻ đang còn đau và yếu  nhưng không có một mống người bên cạnh😂   Có nhờ mẹ chồng ở nhà  trông cháu hôm vi mẹ ck mình đi làm. Nhưng bà nói ‘’ bà có mú đâu mà trông’’  nghe xong nghĩ cay các bác ạ. Nhưng ko sao em vẫn lạc quan vì em nghĩ con em thì em có trách nhiệm phải trông còn nhờ không đc thì thôi. Nhưng sau này già yếu đi đừng gọi em vì em cũng bận đi làm lắm😂  tính em giúp em cái gì nhất định em sẽ trả nhưng đã ko giúp gì thì đưng mong nhận lại.  Bây giờ ra riêng thì cũng chưa nhờ vả ông bà nội nó dc bất cứ gi hết và mình cũng ko muốn nhờ gì cả kể cả chơi với cháu 1 hôm.  Nhưng đúng tính người, không làm nhưng lại hay chỉ trích, xoi mói. Đungs là mệt mỏi.Nhưng không ngờ rằng chồng mình cũng nói câu đó.  Nòi nào giống đó hả các bác???  Nó làm như con của mình  em vậy.