Mình đang chán quá các mẹ ạ. Chồng mình là người rất hiền, hiền đến nỗi trước kia mình còn nghĩ là ko biết gái gú là gì cơ các mẹ ạ. Bọn mình lấy nhau đã được 4 năm và có một con gái 3,5 tuổi. Anh ta cũng ko có biểu hiện gì khác thường, còn nói với mình là "anh chỉ hay nhậu nhẹt với hút thuốc thôi, chứ ko gái gú, cờ bạc gì".

Đến hôm qua thì mình phát hiện ra là ko phải vậy. Tình cờ có cuộc gọi điện thoại và tin nhắn đến máy của anh ta lúc anh ta đi cắt tóc, mình tò mò đọc thì hóa ra là tin nhắn của một cô nào đó, mình đoán là chắc là "gái điếm", vì nó như thế này "Anh yêu, rảnh không, đi chơi đi, có 2 em đẹp lắm". Kiểm tra thêm những tin nhắn khác thì mình thấy anh ta cũng từng nhắn cho cô này, nào là "anh thích em nhất, vì em làm tình anh thích". Rồi lại có tin nhắn rủ cô này đi chơi vào một buổi trưa đầu tháng 3 mà đúng hôm đó thì anh ta báo là ko ăn trưa ở nhà.

Nói thiệt là thoạt đầu mình sốc, sau đó là uất và bây giờ thì buồn kinh khủng. Mình cho rằng đó chẳng phải là mối quan hệ bồ bịch yêu đương gì sâu sắc, chỉ là giải quyết nhu cầu sinh lý thôi. Nhưng mình cũng chẳng hiểu được vì quan hệ chăn gối giữa mình với chồng vẫn bình thường, tại sao anh ta lại như thế?

Mình đang rất chán, chẳng muốn nói chuyện và nhìn mặt chồng nữa. Lòng tin của mình cũng bị sụp đổ rồi. Các mẹ tư vấn cho mình nên xử lý chuyện này thế nào đây?

Một số bình luận bạn có thể thích:

Không nên quá coi trọng vài tin nhắn vớ vẩn trong điện thoại của chồng, bạn ơi. Đàn ông quan niệm hời hợt, họ cho đó là chuyện chơi bời, nên có thể cùng lúc buông lời ong bướm với chục cô. Cần nhất nên xem thái độ ông xã đối xử với gia đình có thay đổi không. Nếu có, phải chỉnh đốn ngay.Nguyên nhân vì sao đàn ông chơi gái ư, hmm, vấn đề này hết sức tế nhị. Đàn ông muốn được phục vụ như trên phim sex, chị em ạ.

Xử thế nào à ??? Thử bỏ mấy cái bao cao su vào ví chồng bạn xem sao....Giống trên một vài bài báo mình đã đọc...Vừa dằn mặt mà cũng vừa nhắc khéo là cẩn thận không dính bệnh cho mình và cho vợ con....kekeke

Còn lý do vì sao chồng bạn như thế thì là tất cả các lý do

Dù sao thì chuyện không hay cũng đã xảy ra.

Cách tốt nhất là hãy bình tĩnh nói chuyện với chồng. Có mấy việc cần nói chuyện thẳng thắn với chồng để hiểu rõ: Vì sao chồng ngủ với gái.

- Nếu vì vợ có những hành động cử chỉ làm cho chồng chán thì vợ cũng nên rút kinh nghiệm, tuy nhiên đây không phải là lý do chính đáng để chồng chơi gái.

- Nếu chỉ vì chồng ham của lạ (mà ham của lạ là rất bình thường và thự nhiên, cái khác nhau là đàn ông xử sự thế nào thôi) thì nói thẳng với chồng: "nếu em cũng có nhu cầu thưởng thức những cái "kèn lạ" và em tìm của lạ thì anh nghĩ sau. Đảm bảo lúc đó chồng sẽ tỉnh ra và sợ.

Chỉ có hai cách giải quyết thôi:

1. Cả hai cùng chung thủy, hứa với nhau không bao xxx với người khác. Giữ được là khó nhưng không phải là không thể.

2. Chấp nhận cả hai cùng công khai được xxx ngoài hôn nhân. Làm được như vậy là tuyệt vời nhất, vợ chồng vẫn yêu nhau mà được xxx thoải mái. Nghe thì có vẻ không hay nhưng có lẽ lại rất hay.

Mình là đàn ông, nên nghiệm ra một điều là 100 thằng đàn ông thì cũng phải 90 thằng có cơ hội là chơi gái điếm hoặc cave bên ngoài. 10 thằng còn lại có thể nhát chết (sợ bệnh tật, tâm lý), chung thủy hoặc ... yếu sinh lý.

Có nghĩa là đàn ông phần lớn vậy, nhưng ăn vụng phải biết chùi mép và tình dục an toàn (tránh lây bệnh hoa liễu, HIV cho vợ).

Phụ nữ Nhật thì quan niệm chồng đi chơi điếm còn hơn có bồ, nhưng cũng có người rất ghét đàn ông sex bên ngoài với bất cứ ai và có thể ly dị ngay.

Tùy theo bạn quan niệm thế nào thôi, nhưng cũng nên nói thẳng ý nghĩ, ý muốn của bạn với chồng không căng thẳng nhưng cương quyết

Đàn ông chén ngoài, cái nguyên nhân "do có điều gì không hài lòng với vợ" ít lắm, yêu vợ thương con chăm sóc vun vén gia đình, đời sống tình dục vợ chồng hoàn hảo, đầm ấm vô biên nhưng vẫn ra ngoài chén đấy thôi

Tạo hóa hơi trớ trêu tí, đa phần phụ nữ không muốn tình dục nếu không có tình cảm, còn đa phần nam giới lại chỉ cần tình dục không cần tình cảm, thế mới đểu :Sad:

Chả biết khuyên bạn cái gì, thôi thì nếu anh ta là một người chồng, người cha tốt thì giận giỗi xỉ vả trừng phạt một thời gian rồi tha thứ và cố quên cái chuyện này đi. Là một người tốt anh ta tự biết điều chỉnh cách ứng xử

Ừ, thì mình cũng hiểu rằng phải biết tha thứ. Nhưng nói thật chỉ sợ bản thân mình ko thể quên được chuyện này, lúc nào cũng ám ảnh: chồng mình đang đi với con nào, rồi sợ vì chuyện này mà sẽ ảnh hưởng đến cả đời sống chăn gối của vợ chồng nữa. Dù sao nó cũng hằn một cái vết xấu lên mối quan hệ vợ chồng mất rồi :Sad:

Em hiền phết nhỉ. Chồng em nó đi với gái chứ có phải em đâu. Em mà nhẹ nhàng là lần sau nó lại tái phạm đấy. Đừng tin báo chí xui là phải ăn mặc đẹp hay làm mới mình nhé, hehe. Chửi cho 1 trận, đuổi thẳng cổ ra khỏi nhà. Đưa đơn ly dị bắt phải ký vào. Đánh dập đầu nó luôn đi.

Anh không biết là chồng em hiền cỡ nào, nhưng nếu đọc được mail. 1 là anh giả câm giả điếc về cư xử với em bình thường, ngọt nhạt với em hơn, coi như ko biết gì. Còn em thì tha hồ ấm ức, đá thúng đụng nia -> đương nhiên anh sẽ chán, rồi anh lại lấy cớ đó để đi tiếp

Còn không, anh sẽ bảo là ồi bọn bạn nó trêu. Hoặc nếu em hỏi nhiều anh sẽ cáu lên mà rằng tại sao em lại đọc trộm tin nhắn của anh chứ, thế là em không tôn trọng anh đấy. Rồi anh tức, anh đùng đùng bỏ đi nhậu với bạn một cách hợp pháp.

Hoặc nếu anh Hiền và anh còn yêu em, anh sợ mất em, anh sẽ ôm em, lau nước mắt cho em, hối hận và xin lỗi van vỉ em

(và anh tiếp tục tái phạm nếu em xử lý quá nhẹ nhàng)

Đi cave, xxx bên ngoài... chưa nói đến vấn đề ảnh hưởng đến tinh thần. Chỉ xét trên khía cạnh bệnh tật: có dùng bao cao su cũng đâu tránh được hết tất cả các bệnh, các bác vẫn bị sùi mào gà, lậu, giang mai (by oral sex), mụn rộp.... như thường, rồi về rất dễ lây cho vợ và ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe, đến khả năng sinh con của cả hai. Chị nên yêu cầu anh xã đi khám, xét nghiệm xem có bị gì không?

Cũng nên nói chuyện xác định rõ ràng, chứ nếu cứ tiếp tục có ngày bị bệnh nọ bệnh kia về lây cho chị liệu chị còn có sức khỏe và tinh thần để nuôi con không??

Em nói rõ quan điểm, hướng giải quyết giới hạn hành vi với anh xã từ đầu rồi. Có chuyện cứ theo thế mà giải quyết. xxx bên ngoài (vì yêu hay vì sinh lý) mà vợ biết (nếu không biết thì coi như không có, hi hi) thì OK "bọn mình sẽ là bạn".

Quan hệ vợ chồng có bình thường thì cũng nên tự bảo vệ mình (cũng là vì con luôn). Quan hệ với chồng cứ dùng được bao cao su là tốt nhất (chủ yếu cũng là vì mình thôi đỡ bị viêm nhiễm, lại đảm bảo không bị nhỡ có bầu ngoài kế hoạch), nếu không được thì cả hai vợ chồng cứ 3 tháng đi khám phụ khoa, xét nghiệm 1 lần.

Chồng thấy mình độc lập (tài chính, tình cảm), nghiêm túc, quyết tâm thì trước khi làm gì có lỗi sẽ phải đắn đo, cân nhắc kỹ lưỡng.

Làm như bác này em nghĩ là chuẩn ! Cái gì chuẩn bị mất người ta mới tiếc, và cái gì có thể mất nếu không giữ gìn người ta mới biết nâng niu . Đồng ý là ông nào cũng lăm le muốn gái gú, nhưng các ông là con người chứ không phải con vật, con người thì phải biết kiềm chế . Trong trường hợp mẹ này nếu là em em sẽ chọn giải pháp không ầm ĩ nhưng cương quyết . Không cần phải to tiếng, yêu cầu ngồi nói chuyện thẳng thắn, càng lạnh lùng càng dễ giải quyết vấn đề . Tốt nhất cứ viết sẵn 1 cái đơn ly hôn không ghi ngày tháng, yêu cầu ký vào, rồi mình giữ, nếu tái phạm thì ghi thêm ngày tháng vào và lên tòa án nộp thôi ( đấy là trong trường hợp biết ăn năn hối cải, còn không thì cho tếch luôn đi cho nhẹ nợ, khối bà dính HIV vì cái kiểu chồng này đấy ! ). Ai cũng có lúc sai, ai cũng có thể có 1 cơ hội, nhưng cơ hội cũng chỉ có 1, kô bao giờ có lần thứ 2 !

E cũng trong hoàn cảnh của chị nhưng khi bị e bắt được thì anh xin e tha thứ và cho anh cơ hội nữa. Em băn khoăn và đau khổ lắm. Hiện giờ em chưa biết nên làm thế nào cả. Em biết anh không phải người có bản tính lăng nhăng nhưng chuyện a lừa dối em suốt thời gian qua thì thực sự e không thể chịu đựng nổi. Em hỏi sao anh lại làm thế với em thì a bảo anh không giải thích được, anh đã cố từ bỏ và xin em hãy tin anh lần này nữa thôi. E có thể tin nhưng e không thể quên được, cứ nghĩ đến cảnh a với những con khác là e lại đau lòng.

hehe, nói cho zui,

Hạnh phúc gia đình là từ 2 phía, cùng níu thì nó đứng, đứa níu đứa đẩy trước sau gì chả tàn

Ông bà mình ngày xưa cứ bảo con gái là phải: công , dung, ngôn , hạnh,.... a b c d.. xy z đủ thứ.

rồi cuối cùng các mẹ, các cụ các gì ... đều nhín nhịn, dành thiệt thòi về mình để được cái vỏ bọc gia đình bình yên

Xã hội giờ đã khác đi nhiều, phụ nữ cũng đã độc lập hơn nhiều về tài chính, tình cảm,,,,, nên cũng có quyền được hưởng cuộc sống ấm no, hạnh phúc thật sự

Cứ đấu tranh thôi, ko được thì bỏ, tìm cái hạnh phúc mới

Thở dài, chắp tay sau lưng đi ra. Nhưng thấy sao sao đó, lại đi vô. :Silly:

Chối tội là vẫn còn muốn níu giữ. Mẹ nó đừng làm cương lên, chỉ tổ thiệt mình. Đàn ông bao đời nay vốn thế rồi, tha nhưng "dằn mặt". Lấy sự bao dung trong kỷ luật để rèn chồng. Mẹ nó phải làm sao để chồng vừa sợ, vừa phục mà vẫn yêu thương được í. Thẳng thắn vẫn là cách tốt nhất, bảo: Thôi được, em bỏ qua lần này, thêm lần nữa thì tự anh hiểu mình cần làm gì? Mà nhớ kỹ là em ko bị mù màu, giác quan em còn tinh nhạy lắm, đừng để em cũng phải mắc lỗi tương tự với anh...hà hà. Lão ấy chối thế chứng tỏ là đang sợ mẹ nó đấy, chẳng feedback mail vì rõ là biết ko thể thanh minh được gì. Hãy để sẵn bờ cho lão quay đầu nhưng nếu còn tái phạm thì đạp lão xuống biển...hì! :Silly:

Đừng ức thêm mà thiệt mình, đàn ông ham của lạ, chơi bời qua đường chút xíu vậy thôi chứ rồi cũng "quay về cái máng lợn" mẹ nó ui. Dại gì một phút sân si mà nhường chồng cho thiên hạ. Thử "giáo dục" lão xem có "tái chế được cái nhân phẩm" ấy ko trước khi cho ra nghĩa địa chứ nhể. Mạnh mẽ lên nào!:Silly:

Sao maytinh cứ muốn hướng người khác tới ly hôn nhỉ? Thiếu gì gia đình người vợ biết cách vượt qua cảm giác bị phản bội, học cách chung sống hòa bình với người chồng ăn vụng. Trong những gia đình ấy không hề có cảnh cha mẹ cãi vã thường xuyên. Họ vẫn kiến tạo được cuộc sống tốt cho con cái. Tớ theo dõi bạn lúc nào cũng bày tỏ quan điểm dựa trên trải nghiệm thực tế của bạn hồi thơ ấu. Chúng ta hoàn toàn có thể tránh lặp lại lỗi lầm của cha mẹ mình. Cha mẹ đã không tạo được cho chúng ta tuổi thơ đầy ắp tiếng cười, thì chúng ta phải hơn cha mẹ chứ, rút kinh nghiệm từ cha mẹ mới là điều cần làm.

Tốt nhất làm công tác tư tưởng cho ông xã : mắt không thấy thì tim không đau, vì con, xin anh có đi đâu làm gì thì đừng bao giờ để lộ ra cho em biết. Ngược lại vợ cũng không nên vạch vòi điện thoại của chồng làm gì, phát hiện ra dấu vết lại uất ức, gia đình lại xô xát, chỉ con cái là khổ. Muôn đời muôn kiếp đàn ông không bao giờ bỏ chơi gái , các bà vợ kỳ vọng gì ở chồng ? Sự chung thủy không thể có, chỉ còn cách vượt qua cảm giác đau lòng, lấy niềm vui khác che lấp nỗi buồn, và tiếp tục sống lành mạnh.

bạn nói mâu thuẫn thế. Cha mẹ tớ không ly hôn, để tớ chứng kiến cảnh ngoại tình, hàng xóm xì xào, cãi vã... nó ảnh hưởng nhiều đến sự phát triển tâm lý của tớ. Hồi nhỏ mỗi lần về quê, chú thím lại kéo tớ vào rỉ tai "bố mày có con riêng, bỏ rơi nó, mày ko đến thăm nó à" v.v. và v.v. khổ tâm lắm, chỉ muốn bịt tai lại. Chính vì không muốn lặp lại sai lầm của cha mẹ nên tớ dũng cảm dứt áo ra đi.

Nếu ý bạn là nhẽ ra mẹ tớ nên ngậm miệng lại, ko oán thán khi chồng đi làm chuyện đó, thì tớ thấy ko ổn. Trẻ con cũng tinh lắm, muốn giấu cũng ko được đâu, và người ngoài xì xào, v.v.

Nói về chuyện chịu đựng, sống chung với người chồng ăn vụng, thì tùy vào tính cách của từng phụ nữ thôi. Phụ nữ Vn vốn giỏi chịu đựng, hy sinh, 1 số người làm được thế, tớ thừa nhận là tớ sống quá hiện đại nên ko làm được. Vì tớ còn trẻ nên kiếm người mới rất dễ dàng. Ý của tớ là, nếu thấy ko sống được thì ra đi sớm là tốt hơn, vì phụ nữ có thì, tuổi xuân ngắn ngủi lắm.

Các chị có thời gian thì cứ vào mấy web đen và nghiên cứu sẽ thấy sự thật đau lòng của đàn ông ở Việt Nam, chuyện chơi gái khi xưa nghe nó ghê gớm, giang hồ và bần cùng lắm nhưng bây giờ nhờ " Khoa Học Kỹ Thuật phát triển" gái đứng đường đã lên đc đến internet và đứng trên đó chứ ko cỏn đứng đường để bị công an hốt nữa.

Anh nào muốn chơi thì phone, hẹn đâu đó rồi chở đến KS, ko hề bị quê, ko hề bị nhục và điều quan trọng là ng ngoài nhìn vào ko hề biết đó là 1 cuộc mua bán dâm mà cứ tưởng là tình nhân

Vì vậy, đàn ông hiện nay chơi gái với tốc độ chóng mặt... vì đâu ai bít đâu mà bị quê, công an cũng chả cách nào tóm đc. Bây giờ em lỡ biết đc chuyện này rồi em cũng lo lắm, ko biết bạn trai em thì thế nào, mà gái bây giờ cũng đủ loại, cave dân chơi cũng có mà cái loại gái han se sua cần tiền đi bán dâm cũng có...

PS: số lượng thành viên trong mấy web đen là số lượng cực khổng lồ, các bài report về các cuộc mây mưa dường như là mỗi ngày cả chục bài, thành viên vào đó tks và xin share số dt của gái thì vô kể...

Vậy thì trong vô số đàn ông đó có bạn trai / chồng của mình ở trỏng ko... Thật ko ai dám trả lời...

Những người ly hôn rồi thì luôn có xu hướng khuyên người khác ly hôn , hoặc vạch ra cái lợi khi ly hôn. Những người đang yên ổn thì ra sức chửi rủa người thứ 3. Những người chưa từng vấp ngã thì không có trải nghiệm thực tế để đưa ra giải pháp hữu hiệu. Lời khuyên hữu ích nhất là lời khuyên từ những người vợ đã trải nghiệm qua sóng gió , và hàn gắn được gia đình, sống yên ổn hòa bình với chồng. Những người phụ nữ tạo dựng được mái ấm gia đình đầy ắp tiếng cười con trẻ, mới là người phụ nữ thực sự mạnh mẽ và khôn ngoan. Hạnh phúc gia đình với đầy đủ các thành viên luôn là giá trị đích thực của cuộc sống mà tất cả chúng ta đều hướng tới.