đặt tiêu đề sao cho đúng: vợ o bế chồng?? !! hay là gì khác, tui hổng biết tuy nhiên, các bạn sẽ hiểu nhanh thoi. xin nói trước: tui là chồng.vợ chong tui cưới được >1 năm, có 1 bé gái 7 tháng. (tôi 29 tuổi, vợ 28T)ừ khi cưới đén giờ cũng xay ra 2-3 lần tranh cải lớn có nguy cơ chia tay, nhiều nguyên nhân, tại anh tại ả,... tuy nhiên we đã vượt qua được.có một việc mà tôi không biết nói sao:vợ tôi luôn mong muốn là tôi luôn luôn ở nhà, vào ban đêm, và chiều thứ 7 và ngày chủ nhật với vợ con. ok , việc này là binh thường. tuy nhiên:1- tôi- là một người làm nghề mà phải tiếp xúc, tìm kiếm KH trong giờ làm việc và kể cả ngoài giờ làm việc. và thông thường thì tôi sẽ hẹn làm việc với KH trong gio làm việc, vì 2 lý do chính: thứ nhất để tối còn ở nhà với vợ con, thứ 2 tui không thích nhậu. và tìm mọi cách tối đa để tránh các cuộc hẹn của KH sau giờ làm việc, do vậy tối đa thì một tháng, tôi đi với khách hàng 02 lần vào buối tối.2-Ngoài ra, tôi còn đi học anh văn 2 buối tối 1 tuần.3-các buổi họp cơ quan-thường là hợp 1 /tháng- sau giờ làm việc.vậy tống kết lại: 1 tháng tui "ra đường" bao nhiêu lần, có lý do chính đáng như trên, xin thưa: 11 lần.nói dong dài để các bạn hiểu là: tôi cũng chăm lo cho vợ con, cũng tìm mọi cách max để được ở nhà với vợ con. sáng chủ nhật và cả ngày hầu như là dành cho vợ con, bạn bè thì chỉ cafe trong giờ làm việc. (hầu như ko nhậu với bạn bè)--> như vậy hầu như bạn bè tôi rất ít, chỉ lủi tủi ở nhà hoài,... (không rượu chè, thuốc là, ko gái gú,... lo cho công việc , lo cho gia đình)vậy mà, cô ấy cũng không bằng lòng (chỉ tính riêng chuyện đang kể thôi), tôi đi đâu cũng ko được (đi có lý do chính đáng cả: ví đụ đi đám cưới bạn (bạn thân- vợ tôi cũng biết) ở xa thì phải đi sáng chủ nhật- chiều mới về), vợ tôi có vẽ cũng ko thích lắm. có nhiều việc riêng cho sở thích cá nhân,... chạy ra khỏi nhà 1 tiếng cũng ko xong, ko dám(-> thôi để trong giờ làm việc ),... => vạy là cô ta ko nói chuyện, ko ăn chung bàn,... im lặng như vậy 2-3 ngày.có thể tôi ko hiểu vợ tôi lắm, hoặc có thể không ai nói thẳng ra vấn đề, tôi cũng đã từng nói nhưng cô ấy "thôi, đừng nói nửa,... ", vợ chồng tôi rất nóng tính. tuy nhiên tôi tự cố nhẫn nhịn trong tất cả mọi trường hợp vợ chồng có xung đột, kể cả chuyện này. cô ấy nhiều lúc có thái độ - theo cách nhìn của tôi là "bất cần".không biết các pác trai nhà ta như thế nào. Riêng chuyện này tôi chẵng biết.... nói sao nửa.