Tình hình là bây giờ em ko biết phải làm thế nào nữa:

Chuyện này liên quan tới gia đình bà chị em vs ông anh rể.Ông anh bà chị em hiện tại có 1 cháu trai 2 tuổi.Bà chị em làm gần nhà ngoại nên ngày thường chị vs cháu vẫn ở vs bố mẹ em.Ông anh rể em thì làm bộ đội trong cty có chi nhánh ở trong Nam và hiện giờ thì ông công tác trong đó.Chỉ ngày lễ tết có dịp nghỉ phép mới về thăm nhà.Ông này thì có tính sĩ, đối ngoại tốt.Còn bà chị em thì hơi nóng tính.Nên đôi lúc nói hơi dài, truy tận cùng.Ông anh rể em thì đào hoa.Đợt trước có mấy lần có gái theo nhưng bà chị em phát hiện ra nên cũng chấm dứt kịp thời.Nhưng tình hình hiện tại là ông đang có bồ trong đó:1 bà quê Ngệ An, đã ly dị chồng, có 1 thằng con trai nhỏ (bà chị em vừa cho em biết tên vs số ) và hiện giờ ông này là đang dính vào lô đề.Bà chị em đã nói mấy lần, ông cũng hứa sửa nhưng vẫn chứng nào tật nấy ko thể dứt ra đc.Đợt này vừa về ăn tết ko mang đc đồng nào cho vợ con.Mẹ em thì cũng cứ khuyên nhẹ nhàng khuyên bảo từ từ xem nó có sửa đổi ko, chứ cũng ko nên làm căng quá làm gì.Già néo đứt dây.Em thì cũng chẳng biết khuyên thế nào cả.Mạo muội lập topic này nhờ các cô, các chị, các mẹ vào tư vấn giúp em 1 lời khuyên xem trong tình huống này nên xử lý thế nào để cứu vẫn tình thế.Mong mọi người giúp đỡ.Em cảm ơn lắm lắm.