Mọi người ạ !!! e ko biết nói như nào cả, e cũng ko biết diễn đạt, nhưng cụ thể là bây giờ e cảm thấy trái tim mình đau đớn, tuyệt vọng và ko có lối thoát....

Em đã lấy chồng được 7 tháng, nhưng e vẫn chưa hề có tin vui, mẹ ck e lúc nào cũng nói này nói nọ e, vk ck e cũng có đi khám nhưng ko bị làm sao

Vk ck mới cưới ai mà chẳng muốn có chứ, nhưng e cũng ko hiểu là lý do tại sao nữa…
[-(

Khi mới bước chân về nhà ck được 1 tháng thì ck e đòi nghỉ việc, tiền lương 1 tháng của e ko đủ để chi tiêu, nhưng e vẫn cố gắng và ko ca thán 1 câu nào, giờ nhà mở xưởng vay đến 300tr rồi, e vẫn cố gắng coi như ko có chuyện gì, biết ck áp lực, e cũng áp lực lắm chứ, nhưng e k muốn làm gánh nặng cho ck…
:|

Khi e về gia đình ck, sáng nào e cũng dậy sớm dọn nhà cửa, nấu ăn sáng cho cả gia đình, nhưng chính do a ck ko thích ăn cơm ở nhà, cũng chính là do e tỵ nạnh với chị dâu, trong khi e làm đủ mọi thứ nhưng vẫn bị soi mói, nói nọ nói kia, còn chị dâu e k phải làm gì nhưng mẹ vẫn quý chị ý, e ko hiểu được e làm gì khiến mẹ ko vừa lòng, dần dần e cũng buồn cũng mệt mỏi. Nhưng mà do e đi làm ở công ty quá áp lực, về nhà lại phụ giúp ck hôm thì 9h hôm thì 10h đêm xong về mới tắm rửa giặt giũ, sáng ra e mệt e ko thể dậy sớm như ngày ban đầu e chỉ thi thoảng mới dậy quét dọn nhà cửa được, e cũng đi làm chứ ko hề đi chơi, nhưng sao mọi người đều thành kiến với e, hay là do e vụng về, nấu nướng k được ngon!!!
:-S:-S

Nhưng giá mà e có được người ck hiểu và tâm lý với mình, nhưng ngược lại, ck e lúc nào cũng là người hướng về gia đình a ý, a ý chỉ biết đứng về phía 1 bên, dù e có nói đúng thì a cũng k nghe, rất nhiều lần a ý nghe lời mẹ ck rồi nói e này nọ

A ý nói e ko chịu dậy sớm quét nhà quét cửa, nhưng a ý là người ck tại sao a ý k hiểu cho vk đi làm về cũng mệt mỏi lắm chứ, sáng ra e dậy sớm cùng ck đi sang xưởng sản xuất, rồi phụ giúp ck, e đi làm về muộn chr có chủ nhật là nấu được bữa cơm tươm tất cho cả gia đình ăn, nhưng ck e chỉ nhìn thấy được cái trước mắt

E ko muốn so sánh đâu ạ, nhưng nhà e là con 1, có điều kiện hơn những gia đình khác, mọi công việc sản xuất bên xưởng gia đình e chỉ có bố mẹ e giúp đỡ, còn chị dâu e, a ck e còn nuôi ăn học, giúp bên gia đình nhà vk, a ý tạo công ăn việc làm cho tất cả mọi người bên nhà vk, thậm chí chị ý còn suốt ngày gằn giọng lên quát ck, nhưng chưa 1 lần a ý coi thường vk, xúc phạm vk a ý…

Nhưng e chưa bao giờ cãi nhau với ck quát ck, làm mất sĩ diện của ck, chỉ a ý cậy làm ck, làm trụ cột gia đình, a ý quát e trong khi e bước chân về đó bố mẹ ck, a chị ck chưa giúp đỡ được 1 điều gì, e cũng chưa phải ăn bám ck, e đối nhân xử thế họ hàng bên nhà ck rất tốt, e k muốn bố mẹ ck e ra ngoài có tai tiếng về con dâu, e cũng biết là mình rất vụng trong khoản nấu nướng, nhưng mà e ko giấu đi cái đó, e vẫn học hỏi mọi người ở trong gia đình, nhưng ck e thì chưa bao giờ hiểu được điều đó, ck e chỉ biết nghe những thứ bên ngoài tác động vào và nói e rằng

“ EM đã làm được cái gì cho gia đình này, e lười k chịu dậy quét nhà, e có bao giờ nấu được 1 bữa cơm hoàn chỉnh cho cả nhà này ăn chưa. E lúc nào cũng đổ vấy cho hoàn cảnh “

E ko phải e lười ko quét nhà,hàng ngày đi làm thi thoảng e cảm thấy người mình khỏe e vẫn dậy dọn dẹp nhà cửa e mới dám đi làm, mà chỗ làm với nhà mình cách xa nhau, đường lại khó đi, e phải đi 30 phút mới đến chỗ làm, ko phải e chưa từng nấu cơm cho gia đình ăn, hàng ngày e đi làm về muộn e có chủ nhật ở nhà, e dọn dẹp, e nấu cơm cho gia đình những gì e ko biết e bảo mẹ, bảo bố ck, bảo ck dâu dậy để lần sau e rút kinh nghiệm…

Hàng ngày a đi làm về mệt, a bị nước ăn chân, ai là người luôn bưng chậu nước nóng cho a ngâm chân, ai là người thức đến 3h sáng đấm lưng cho a vì a đau lưng, ai là người khi a ốm săn sóc cơm cháo thuốc men, khi mẹ a ốm ai cũng là người đun nồi cháo, thuốc thang cho pà, khi ông bị đi viện, ai sốt sắng hỏi han ông nhất!!!

Khi về làm vk, về làm dâu, e đòi hỏi a ở điều gì, chính a cũng thừa nhận a chỉ biết quan tâm đến bản thân của a, còn e có ốm đau ra sao, bố mẹ ck, cả ck cũng ko hỏi han e xem thuốc men thế nào, e chỉ muốn a là ck, a quan tâm vk a thêm 1 chút thôi cũng được, vậy mà a bảo e đòi hỏi ở a quá nhiều sao a???

Nhưng còn a lúc nào cũng nghĩ là do e lười, e lười quá à a. ko biết quan tâm a, ko biết quan tâm đến gia đình a e ko làm gì được cho a cho gia đình a là như thế sao a…

Bất kể chuyện gì của e, mẹ , chị dâu cũng thì thầm to nhỏ với a, liệu a là ck e có bao giờ a biết được cái nào đúng cái nào sai để mà bênh vực vk ko, nhưng e vẫn cắn răng chịu đựng ko hề dám kêu ca, vì e biết e là vk còn ck mình là người nghe mẹ, dù e có nói đúng a cũng ko nghe e đâu, nhưng mẹ có nói sai thì a vẫn nghe mẹ và mắng e…

Em nói ra thì a bảo e là “ Mẹ đẻ ra a chứ e ko đẻ ra a ,” mẹ thì chỉ có 1, còn vk thì ko có vk này có vk khác, đúng thế nên a nghe mẹ là điều đương nhiên, nhưng nếu mẹ đúng, e sai e chấp nhận nhận lỗi và sửa chữa, nhưng trên đời chẳng ai ko mắc sai lầm, nhưng dù sai a cũng nghe mẹ và chèn ép e, liệu sống trong hoàn cảnh này e chịu đựng được ko hả a???

Em cũng là người, k phải là sắt đá đâu a, e bước chân về nhà ck, e bơ vơ lắm e muốn có ck để nương tựa, nhưng ck e lúc nào cũng đẩy e ra, rồi cậy mình làm ck nói gì vk cũng phải nghe
:-