Em mới ra trường được 1 tháng và đã có baby được hơn 5 tháng. Người yêu e thì muốn e bỏ thai nhưng mà e ko muốn. Dù sao thì cũng là con mình, thực sự ko nỡ. Mà nếu e giữ lại thì cũng ko dựa giẫm đc vào ny gì vì ngta cũng chẳng khá hơn e. Gia đình e thì ko hay biết vì e ở trọ 1 mình ở HN, e định giấu bố mẹ chuyện này vì bố mẹ biết sợ bắt e bỏ con thì tội nghiệp. Em thực sự rất yêu con và ko muốn mất nó :( Nhưng hiện tại thì ốc ko mang nổi thân ốc lại còn đèo bòng thế nên nhiều chuyện đau đầu và stress nặng quá :-<

Làm single mon thực sự khó vậy sao? Đọc bài chia sẻ của các mẹ trên diễn đàn, thấy bao nhiêu khoản cần chi mà e thấy hoang mang quá. Em mới ra trường, lương có 2tr 1 tháng mà thuê nhà ở Hà Nội đã mất nguyên 1 triệu, còn lại tiếc kiệm lắm mới đủ ăn uống, cũng ko có tiền đi khám thai nốt nên đành để vậy, coi như tiền khám thai để bồi bổ cho cả mẹ lẫn con.

Nhưng đến lúc sinh con e cũng ko biết sẽ như thế nào nữa. Đọc trên cái topic thấy các mẹ bảo sinh con phải mất 10tr, 20tr mà em thấy choáng. Hết nhiều thế sao em đủ tiền sinh con đây :( Có mẹ nào biết bệnh viện nào sinh con chỉ mất 2-3tr các mẹ chỉ e với :( tiền sinh con e định nói dối bố mẹ xin học phí thi tín chỉ tin học và tiếng anh thôi, còn 2 tháng nữa e đi làm dành dụm đc bao nhiêu biết bấy nhiêu. Em cũng chỉ mong sinh thường thôi cho đỡ tốn kém, mà chả biết có đủ sức ko. Người em gầy như con mắm và 5 tháng rồi em chỉ tăng đc có 3kg. e lo cho con e quá :(Bố mẹ cũng thương e lắm nhưng sợ bố mẹ ko chấp nhận đc chuyện này nên e ko dám nói. Để khi con ra đời đã. Em cũng chỉ sợ kể cả bố mẹ biết sinh e bé rồi thì cũng đem con e đi cho ng khác thì tội nghiệp nên e ko dám hé răng nửa lời. Các mẹ ơi e chẳng biết làm sao nữa. Mang thai ốm nghén lên nghén xuống đủ mệt mỏi lắm rồi, hết lo ốm nghén rồi lại đến lo chuyện kinh tế, rồi lại thấy tủi thân vì chỉ có một thân một mình bụng mang dạ chửa, tương lai chẳng biết sẽ đi về đâu nữa.