(Webtretho) Không rườm rà như chiếc váy dài, không quá trẻ trung như chiếc váy ngắn, những chiếc váy cưới “tea length” với độ dài ngang bắp chân giúp mang đến cho cô dâu phong cách giản dị mà không mất đi nét rạng rỡ, đáng yêu trong ngày cưới của mình.

Váy cưới dài qua gối vô cùng thích hợp cho hôn lễ được tổ chức ngoài trời, trên bãi biển, ở những không gian mở… hoặc trong thời tiết nóng nực của mùa hè. Sự đơn giản trong thiết kế cũng như độ dài vừa phải của chiếc váy giúp cô dâu không còn lo ngại gấu váy bị quệt xuống đất và bám bẩn. Trong những đám cưới tổ chức ngoài trời hay trên bãi biển, chiếc váy này giúp cho cô dâu cảm thấy dễ dàng hơn khi di chuyển cũng như tạo nên một không khí đám cưới giản dị, thoải mái.

Ảnh: Internet

Váy cưới dài qua gối có rất nhiều kiểu dáng để bạn lựa chọn. Với những cô dâu thích thể hiện sự quyến rũ, hãy chọn kiểu áo có phần cổ xẻ chữ V; cô dâu thích nét đơn giản và có phần cổ điển có thể chọn dạng cổ thuyền; cô dâu muốn tạo phong cách thanh lịch, thời trang có thể chọn các kiểu váy quây, váy dây chéo một vai…

Không những vậy, váy cưới với độ dài qua gối cũng là sự lựa chọn hợp túi tiền hơn do giá thành sẽ thấp hơn so với váy cưới dài. Và bạn còn có cơ hội để “khoe” đôi chân thẳng cùng đôi giày cưới tuyệt đẹp của mình nữa. Vì thế, với khoản tiền tiết kiệm được từ chiếc váy cưới, bạn đừng quên chọn lựa cho mình một đôi giày cưới thật xứng đáng nhé!

Mời bạn cùng “nghía” qua những mẫu váy cưới “tea length” đáng yêu cho đám cưới của mình nhé!