Chị mình cưới trong mùa covid không mời được khách chỉ có vài 3 mâm người nhà. Cũng chỉ nghĩ đơn giản là lấy được người chồng hiền lành và tử tế là được, không yêu sau này sẽ dần vun đắp. Vì chỉ cũng đến tuổi rồi, nên gia đình cũng hối thúc quá, nên chỉ cưới cho đỡ bị ai nói gì. Rồi cũng bảo ông bà ngày xưa cũng có yêu nhau đâu, cưới rồi về cũng yêu nhau sau. Nhưng khi chị về nhà chồng thì em mới nghe mẹ bảo là anh lấy chị vì chủa yếu muốn trả nợ và cũng là lúc hay tin là chị dính bầu. Chồng chị thì như đứa trẻ mãi không lớn rất bảo thủ vừa lười vừa hơi thực dụng, lại không biết điều nữa. Hiện tại chị cũng chưa làm đăng ký kết hôn và  đã mang bầu hơn 4 tháng rồi. Quen nhau và lấy nhau khi mà k tìm hiểu kỹ. Hôm quac chị bị sốc khi đọc trộm được tn của chồng gửi cho anh họ. Vì không có tình yêu nên chị cũng không muốn đăng ký kết hôn nữa.

Mọi người cho e hỏi nếu nếu chị không làm giấy kết hôn thì làm giấy khai sinh muốn theo hộ khẩu mình thì con có phải mang họ cha không ? Mong mọi người cho tụi em lời khuyên, Em xin cảm ơn.