Trên WTT có 1 topic về tự chụp ảnh cưới nhưng mình xin phép mod để cho mình topic này riêng vì mình muốn gửi đến những CD CR tương lai những ý tưởng mới để có 1 album cưới độc đáo, của riêng mình và quan trọng là rất rẻ.

Một đám cưới tốn của bạn rất nhiều chi phí, trong đó chụp ảnh là 1 trong những phần rất tốn kém. Nhiều bạn có ý định tự chụp ảnh cưới để tiết kiệm chi phí và có 1 bộ ảnh độc đáo cho riêng mình. Nhưng tự chụp quả thực chẳng dễ dàng chút nào.

1. Một số bạn tự chuẩn bị các thứ và thuê thợ chụp, giá 1 buổi dao động từ 500k-1tr,hoặc nhờ người quen chụp, nhưng do tự đi nên không có ai giúp bạn thay đổi quà áo, kiểu tóc,trang điểm, cả bộ ảnh chỉ có 1 kiểu thì thật nhàm chán

2. Chỉ có CD CR đi với nhau, dùng tripod và đặt chế độ hẹn giờ: thích đi bao lâu, bao nhiêu điểm, bao nhiêu buổi cũng được nhưng thực sự là rất mệt, khó lấy góc đẹp, chưa kể nguy cơ bị giật máy.

Vậy tại sao các CD CR không đồng hành cũng nhau, cùng cầm máy chụp cho nhau, dùng chung phụ kiện chụp ảnh, sẽ tiết kiệm được rất nhiều tiền, lại có được bộ ảnh đẹp.