Sau khi đọc và tìm hiểu trên 1 số thông tin.Melion thấy là các cô dâu nhà ta thường hay trở nên stress và căng thẳng trong khoản thời gian chuẩn bị cưới và gần cưới.Thức đêm nhiều,da xù xì,mặt thì nổi hoa.Rồi phân vân tìm người trang điểm ,chọn nơi chăm sóc da,…Thì tại sao chúng ta k học hỏi kinh nghiệm để tự chăm sóc da và có thể tự làm đẹp 1 cách đơn giản cho mình để khỏi lo là người ta có làm đẹp cho mình hay k?Mỹ phẫm có đó có làm da mình bị gì k?Đi spa nào đây để cho da đẹp ra trong ngày trọng đại?...

Vì những lí do trên melion mạo muội lập topic này để chúng ta chỉ cho nhua kinh nghiệm tự làm đẹp tại nhà,vừa tiết kiệm,vừa an tâm.Sao chỉ có hoa chúng ta mới học tự làm?Topic học cắm hoa của chị carot thật tuyệt,nó hữu ích vậy.Nhưng cấm hoa thôi chưa đủ,còn làm đẹp cho mình nữa.Còn học cách chăm sóc da nữa.Còn học cách để mai này nịnh chồng nữa,vì dụ như nấu ăn,massage,làm nail…Biết đâu từ topic này chúng ta sẽ có dịp gặp gỡ,trao đổi và học hỏi lẫn nhau.

Đọc trên báo kiến thức ngày nay melion thấy có 1 bài nói về trái dưa leo mà kinh ngạc: nó có 13 tác dụng,ghi hết vào đây thì dài quá,nên mình chỉ nói tác dụng của nó đến việc làm đẹp thôi là khi da xù xì,mất nước,1 ngày bạn chỉ cần đắp 1 đến 2 lần là da sẽ trắng mịn trở lại,melion thử rồi nha.da căng mịn ra.muốn da săn chắc thì trước khi đi tắm hoặc ngâm hồ,bạn chỉ cần thoa lên da vài lát dưa leo,hóa chất thực vật sẽ khiến cho lớp collagen trên da trở nên săn chắc.( Ai cần hiểu them công dụng còn lại gặp melion cho mượn sách đọc hihi)

Sau khi đi chụp hình ngoại cảnh đi nắng cả ngày hay trang điểm xong.Bạn nên đắp it dưa lên mặt để bổ sung lại vitamin vì có rất nhiều bạn rữa kỉ quá là tổn thương da mà k biết.Với lại đắp dưa leo cũng bồi bổ nước lại cho da.K cần đi spa đắp tùm lum tốn tiền mà có khi dị ứng,dưa leo k dị ứng da bao giờ.Ngoài ra uống cà chua hoặc trước cưới cũng rất tốt,nó làm cho tươi tỉnh.Chú ý:k ăn cà chua và dưa leo cùng lúc vì như vậy sẽ làm mất tác dụng của nhau.

Gần đây melion cũng đang chuẩn bị để đi học trang điểm cho mình,sau này nếu k thật cần thiết mình sẽ k cần tìm ai nữa,có thể đám cưới dưới quê melion tự làm luôn cho đỡ tốn.:Smug: