Chào các chị,

Mình cũng chỉ vừa tham gia diễn đàn thời gian gần đây, vào đây chủ yếu để học hỏi kinh nghiệm của các chị em về việc cưới hỏi. Nay có chút thông tin về nơi tổ chức tiệc cưới em xin chia sẻ cùng các chị em tham khảo.

Hồi tháng 5 vừa rồi qua tham khảo kinh nghiệm các chị em trên đây, mình quyết định tổ chức tiệc cưới tại Yasaka Bảo Trân và đã đặt cọc luôn. Nhìn chung cách Bảo Trân tiếp đón khách hàng và cách tư vấn của họ làm mình rất hài lòng. Tuy nhiên vào giờ chót số lượng khách tăng đột biến nên sảnh của Yasaka không đủ bàn (max khoảng 50 bàn) nên mình phải chật vật đi tìm nơi khác hoặc là phải tách đám cưới ra làm 2 buổi đãi tiệc.

May sao tháng 9 vừa rồi, trên đường đi làm ngang qua đường Hồ Văn Huê, mình có thấy Diamond Place và ghé thử. Sau đó mình được mời dự tiệc khai trương của nhà hàng vào ngày 30/9. Diamond place mới xây nên khán phòng rộng rãi và không có cột che (cái này giống Yasaka). Ngoài ra sảnh rộng và sang kiểu cách giống White Palace, tất nhiên là không bằng nhưng chấp nhận được.

Nhân viên ở đây thì rất nhiệt tình và tư vấn cho khách hàng chu đáo, về việc chọn sảnh cũng như việc chọn thực đơn. Nói chung là mình hài lòng với cách phục vụ ở đây. Tuy nhiên lúc mình dự tiệc khai trương thì thấy nhân viên phục vụ bàn còn lúng túng, chắc có lẽ do còn non kinh nghiệm, nhưng nhìn chung là không đến nỗi phải phàn nàn.

Về giá cả thì theo như bảng báo giá của mình có thì giá bàn thấp nhất hiện nay la 4 triệu/bàn, bao gồm nước. Nếu mình chỉ chọn thực đơn và đem nước từ ngoài vào thì giá bàn là 3.5 triệu/bàn + phí phục vụ là 200k/bàn. Suy đi tính lại thì mình chọn trọn gói cho đỡ nhức óc suy nghĩ vụ bia bọt vì mình đãi khá đông và hầu hết các anh ai cũng uống được cả. Có thể giá hơi cao so với 1 số nơi nhưng nếu so sánh với các nhà hàng khác cùng chất lượng thì giá như vầy là chấp nhận được.

Ngoài ra nhà hàng đang có chương trình khuyến mãi tặng cặp nhẫn Zela cho 100 cặp cưới đầu tiền và mình may mắn nằm trong số đó. nhà hàng còn hoàn lại 5 triệu mình đặt cọc tại Yasaka nữa.

Nhìn chung thì đến giờ mình khá ưng ý với Diamond Place và đã đặt cọc 50% số tiền luôn.

Mình post bài lên mong chia sẻ cho các bạn thêm 1 địa chỉ đặt tiệc cưới mới, hy vọng các bạn sẽ tìm được nơi ưng ý.

Khi đãi xong mình sẽ có 1 bài review cho các bạn tham khảo nhé.

Chúc mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc.