Tình hình là thấy mọi người có khen về TTHNTC Âu Cơ nên vc mình đã xem xét và đặt cọc giữ sảnh.Trước khi đặt cọc thì nói ngon nói ngọt, ý kiến gì mình đưa ra thì NV cũng ok ok, Trước kia mình có hỏi là không lấy vũ đoàn của NH mà mình tự đem vô chạy nguyên chương trình thì có đc ko??? NV liền OK và nói nếu vậy thì NH sẽ ko trừ tiền đó ra cho mình(và có hứa sẽ sắp xếp cho mình 1 buổi để mình có thể lên dựng bài), mình cũng đồng ý. Hôm nay lên NH để đặt cọc 40% và chọn món thì phía bên NH lật lọng là không hề nói như thế và bắt buộc phải dùng vũ đoàn của NH hoặc tập 1 buổi = 1trieu. Mình cũng ko hiểu ắm cái NH này,mình đã ko lấy vũ đoàn NH thì NH cũng đã đỡ tốn chi phí cho VĐoan rồi, thì mắc gì còn lấy tiền 1buoi tập = 1trieu(dù trước đó đã hứa sẽ tạo điều kiện để mình tập free vì ko cần mở đèn và nhạc).Có lẽ NH sợ bể chương trình,nhưng hỏi có ai tổ chức đám cưới cho mình mà muốn chương trình của mình bể ko chứ.

.

Nói chung là qua sự việc trên mong mọi người rút ra 1 kinh nghiệm khi đi chọn NH rằng, khi nhân viên có hứa gì thì nên thu âm lại hoặc viết 1 bản cam kết mà NV đã hứa đưa cho NV ký. Chứ khi cần K/h thì tư vấn 1 đằng, k/h đặt cọc rồi thì lại nói 1 nẻo(chắc có lẻ để k/h bỏ cọc chăng????)