Tình hình là tháng 7, tháng 8 năm sau mình tổ chức đám cưới. Vì muốn có nhiều thời gian lựa chọn chỗ thích hợp nên tụi mình bắt đầu tham khảo các ý kiến của bạn bè. Mình cũng tham khảo trên đây nhiều rồi nhưng đa số thấy các bạn đầu đặt tiệc cưới trên 20 bàn (đa số là 30 bàn). Mà tụi mình tính rút gọn danh sách mời, chỉ mời những người bạn thân thiết, tổ chức 1 buổi tiệc nhỏ ấm cúng và lịch sự. Cả hai thống nhất là sẽ đặt khoảng 15 bàn tiệc thôi vì do quê hai đứa xa nhau (tít ngoài QBình và BMThuột) nên phải cưới 3 nơi vì bạn bè hai đứa chủ yếu cũng ở trong này, ở trong này 2 đứa tự tổ chức nên kinh phí cũng có phần eo hẹp.

Bạn nào biết có nhà hàng, khách sạn nào có sảnh nhỏ mà được được chút thì tư vấn giùm mình với nhé. Do chi phí cũng có giới hạn nên tụi mình chỉ tính tổ chức bàn tiệc khoảng 2.5tr/bàn (cả bia)) thôi. Mong các bạn, các anh chị chỉ giáo giùm mình ạh. Mình cám ơn nhiều lắm.

Mình cũng hy vọng có bạn nào tính tổ chức tiệc nhỏ thì vào đây cùng thảo luận để rút kinh nghiệm cho nhau.:)