Thân chào các chị em gần xa.

Thật tình là năm sau mình mới tổ chức đám cưới, nhưng vẫn muốn lo khâu đãi tiệc ở đâu ngay từ bây giờ, vì thấy vụ này là nhức đầu nhất đây. Rất mong nhận được sự chia sẻ của tất cả các chị em.

Mình cũng như các chị, đã dự rất nhiều đám cưới. Các nhà hàng sang trọng (3 đến 5 sao) thì lung linh thật nhưng không khí có vẻ… căng thẳng, trịnh trọng, đa số ăn trong “trật tự”, rồi lặng lẽ ra về, không vui gì hết. Các nhà hàng khác rẻ hơn tí thì ở đâu cũng giống nhau, nhàm chán (từ nghi thức lễ đến thức ăn) ngồi xem là biết ngay phần tiếp theo là gì, không có tí gì ấn tượng, vì thế mà mình có ý định tổ chức tiệc ngoài trời (không phải buffet). Mình muốn trong buổi tiệc mọi người có thể thoải mái đi qua lại để trò chuyện vui vẻ, tạo không khí gần gũi, thậm chí mình tính không cần cả MC, tự VC mình sẽ phục vụ khách và bạn bè (tự lên chào hỏi, giới thiệu và mời bố mẹ hai bên lên, tự nói lời cảm ơn,…) Trong buổi tiệc sẽ có các trò chơi, trúng các phần quà dễ thương do VC mình chuẩn bị (có thể thuê MC hoạt náo tốt để dẫn dắt trò chơi). Mình muốn khi đến dự, mọi người thật sự có 1 buổi tối thật vui, có khoảng thời gian thăm hỏi, gặp gỡ nhau, là 1 buổi giải trí chứ không nặng nề là đi “trả nợ”.

Nhưng không biết ở TP.HCM có chỗ nào phù hợp để mình thuê không nữa, tính làm ở Văn Thánh, được về khung cảnh nhưng nghe nói thức ăn lại không ngon, thấy lo quá.

Chị em nào có cùng ý định thì chia sẻ với mình nhé.

Cám ơn mọi người.