Mình thấy mọi người bây giờ đã quan tâm nhiều hơn đến đám cưới của mình, cầu kỳ chuẩn bị từng thứ một. Nhiều khi lên mạng ngắm các đám cưới khác, hay lên ngắm các mẫu post trên mạng nước ngoài thì rất thích nhưng khó tìm được những thứ tương tự ở Việt Nam, hoặc là nếu có thì cũng khá tốn chi phí cho wedding planner. Mình thì theo chủ nghĩa "tự thân vận động", làm được cái gì thì tiết kiệm được cái đó. Thế nên đám cưới của mình mình đã tự làm hết từ thiệp cưới, ảnh cưới đến phông cưới...., cũng bởi mình biết thiết kế.

Trao đổi hơi dài dòng một tí nhưng mà mình lập topic này để thăm dò các chị em sắp cưới một chút về nhu cầu và sở thích của mọi người về loại hình thiệp cưới hiện đại, không theo các khuôn khổ cũ, sáng tạo hơn. Mình có một dự định làm một dịch vụ như vậy. Tuy nhiên đó là câu chuyện của tương lai, hiện tại mình muốn làm FREE cho tất cả các bạn thích phong cách này.

Có thể các bạn đã đặt thiệp cưới hoặc chưa, nhưng nếu muốn, mình sẽ thiết kế để cho các bạn dùng nó để post lên FB chẳng hạn. Còn phông cưới, mình cũng sẽ làm free, gửi cho các bạn file in, còn các bạn chủ động đem đi in hoặc ..làm gì thì tùy.

Mình xin nhắc lại là mình làm hoàn toàn FREE, nếu trong trường hợp có nhiều yêu cầu quá mình làm không xuể thì các bạn thông cảm cho mình nhé.

Các bạn có thể trao đổi mọi ý tưởng của các bạn cho mình, mình sẽ xem xem có thực tế và áp dụng được hay không.

Các bạn cũng có thể post mẫu các bạn thích lên, mình sẽ tặng lại một mẫu tương tự vậy.

Mình post lên đây vài mẫu tham khảo nhé: