Em năm nay 25 tuổi, người yêu của em 28 tuổi. Còn 3 tháng nữa em cưới, 2 tuần nữa là đi chụp hình cưới, mà sao em thấy mệt mỏi quá các mẹ ạ. Dạo này công việc bề bộn, thêm lo cho đám cưới nữa, em bị stress thật sự rồi.

Cả tuần nay cứ cãi nhau với người yêu, 2 hôm nay chẳng ai thèm nói chuyện với ai cả. Chuyện cưới xin, chụp hình cưới, đãi tiệc, đến cả khách mời đám, em ý kiến là anh ấy lại gắt lên. Đỉnh điểm là sáng nay, anh ấy la lên giữa quán ăn "Chuyện nhà tôi để tôi lo, cô đừng nói nữa!" Ai đời đám cưới của 2 đứa mà cái gì anh ấy cũng khăng khăng 1 mình 1 ý, từ quần áo của em, chụp hình cưới, tất tần tật v.v... Em mệt mỏi quá, cả ngày hôm nay em chỉ muốn tung hê mọi thứ, khỏi cưới xin gì nữa. Em đang tính không gặp nhau vài ngày để cả 2 bình tĩnh lại, nhưng 2 đứa lại làm chung, không thể tránh mặt nhau được. Cả tuần nay anh ấy lại đổ đốn, nhậu nhẹt liên miên, nhậu chưa đã, còn đòi đi tăng 2, tăng 3 đến khuya mới chịu về. 8-|

Nghĩ cảnh về sống với nhau mà cứ như vậy thì chẳng thà sống 1 mình cho rồi! Theo các mẹ em phải làm sao đây? Nhà em và nhà bên kia thông báo đám cưới cho họ hàng hết rồi, bây giờ mà hoãn lại cũng không được. Nhưng cứ tiến hành thì em ngày càng ức chế. Đời người có 1 lần, mà sao thấy mệt quá!!!!!!!! :((