Các chị, các bạn và các em thân mến!

Một mùa cưới nữa lại đến. Mỗi năm, khi hoa phượng đã nở rực rỡ, hội mình lại xây thêm một tầng mới.

Và năm nay, để chuẩn bị cho một mùa cưới sắp đến, chị sẽ đại diện mở tầng 7 cho hội mình. Chị rất vui và vinh dự, vì thấy mình vẫn còn gắn bó được với công việc này qua bao nhiêu thời gian như vậy.

Có lúc chị đã rất chán nản, mệt mỏi khi nghe những câu nói vô tình của các bạn mượn đồ … hoặc đâu đó những bài viết của những cô dâu mới cứ hỏi đi hỏi lại những điều rất rất cũ mà không chịu đọc về hội. Nhiều lúc chị muốn buông xuôi vì cảm giác mất tự do, không được làm chuyện riêng tư của mình khi cả tuần thì ngày nào cũng có khách khiến buổi tối không dám đi đâu, … …… Nhưng rồi những comment của các cựu cô dâu, những lời cảm ơn, an ủi từ các bạn, chút quà quê, khi thì trái chôm chôm, lúc bịch bánh tráng các bạn gởi cho chị, bao nhiêu hình ảnh vui sướng mà các bạn chia sẻ từ đám cưới của mình .... đã kéo chị lại, đủ níu chân và gắn kết chị như một mối lương duyên không thể tách rời, với công việc của một con ong chăm chỉ……

Với ý tưởng cho mượn váy cưới xuất phát ban đầu từ bạn coc_oimiaghim, năm nay hội "Cho mượn đồ cưới - hạnh phúc dài lâu" đã tổ chức họp mặt mừng sinh nhật 3 tuổi trong tháng sáu vừa rồi, đánh dấu thêm trưởng thành và bước qua một trang mới. Mỗi năm lại giúp đỡ được thêm nhiều cô dâu, chú rể chú rể hơn, bao buồn vui cùng gắn kết những con người qua những ngày tháng đó.

Trong cuộc sống với nhiều nỗi lo cơm áo gạo tiền và khó khăn này, có những điều tưởng chừng là không thể, nhưng cuộc sống lại ẩn chứa biết bao điều kỳ diệu và đầy bất ngờ. Đó là sự gắn bó, đóng góp công sức từ những con người xa lại, của rất nhiều cựu cô dâu, các bạn đã-đang và sẽ bước vào con đường hôn nhân mà tạo thành topic này. Tưởng chừng đó là một thế giới ảo, một thế giới mạng khô khan, nhưng lại đem những con người xa lạ và đầy tấm lòng nhiệt huyết, trở nên gắn bó và giúp đỡ xã hội bằng một phần công sức nhỏ nhoi của mình, mang đến niềm vui cho bao nhiêu con người.

Hội "Cho mượn đồ cưới-hạnh phúc dài lâu" đã xây đến tầng 7. Thật là hạnh phúc được hỗ trợ và giúp đỡ các cô dâu! Cám ơn những người đã luôn gắn bó và âm thầm đóng góp công sức cho hội như coc_oimiaghim, makubin, thanhvan1606, bbaolan, sweetgirl, tttzzz, phuongdung6788, nghien.baby, ntdkiem, tuyetcumeo, my_barbie, ngocvansih, thaonhi88, shenabcat, viphuong88, quynhhuynh, lunalika, ariel91084, kjwjxanh, huyencao (Hà Nội), .....Có bạn ở tận HN, đã gởi bưu điện tặng hội váy cưới vì ở HN không còn hoạt động topic cho mượn váy cưới nữa ………… (hội không thể liệt kê hết tất cả những người đã tham gia, rất mong mọi người thông cảm). Danh sách đó ngày càng nhiều và được nhân rộng, chứng tỏ hoạt động của hội đã được sự ủng hộ của mọi người và được công đồng biết đến.

Ngày càng có thêm nhiều studio áo cưới tặng đồ cưới cho hội như Ideal, Lililala, Cinderella, Elena ở Phú Nhuận, Jessica ở Q.1, Xuân ở Long An, Wedding house ở Tân Bình, Tim freelancer, Kim Collection ở Bình Thạnh, Yuna Bridal ở Phú Nhuận, Tắc Tắc WH ở Q.1, ……….. đóng góp của tất cả mọi người là nền tảng vững chắc để xây dựng hội phát triển như hiện nay.

Thay mặt mọi người, chị xin gửi lời cám ơn và những lời cầu chúc tốt đẹp đến các bạn cũng như các studio đã gắn bó với hoạt động của hội.

Hy vọng topic "SG- Cho mượn váy cưới - Hạnh phúc dài lâu" sẽ phát triển hơn, có thêm nhiều bạn ủng hộnhà tài trợ cũng như studio hỗ trợ nhiều váy cưới, cũng như các dịch vụ giá rẻ , có nhiều người gắn bó hơn để giúp đỡ các bạn giảm bớt một phần chi phí trong ngày trọng đại của cuộc đời.

Link cũ của nhà mình: các bạn có thể xem lại để liên lạc với rất nhiều bạn cho mượn đồ trong đó.

- Cho mượn váy cưới - Hạnh phúc dài lâu (tầng 3-5): http://www.webtretho.com/forum/f3276/cho-muon-vay-cuoi-tang-3-5-hanh-phuc-ben-lau-1269582/

- SG - Cho mượn váy cưới - Hạnh phúc dài lâu (tầng 6): http://www.webtretho.com/forum/f3276/sg-cho-muon-do-cuoi-hanh-phuc-dai-lau-tang-6-a-1702508/

- Tên FB của hội:
Cho Muon Vay Cuoi Free-WTT

- Clip của đài truyền hình về hội: