Thân chào các mẹ, em là người Sài Gòn bình thường nên có nhu cầu mua sắm cũng rất bình thường. Tình hình hiện nay là các shop thời trang đều ùn ùn kéo hàng Quảng Châu về bán nên mua về mặc chỉ dám nằm rút trong nhà chứ 0 dám ra đường, vì ra đường là cứ đụng hàng ầm ầm...

Hàng xuất khẩu thì khỏi nói, nào là 2 cái SG Square rồi ôi thôi, nhà nhà bán hàng xuất khẩu, người người bán hàng xuất khẩu. Rao là hàng xuất khẩu vậy thôi chứ chất lượng thì kém vô cùng, mặc được vài nước là tay áo và thân áo cứ thi nhau chạy ngược chiều. Hàng nhái hết 99%, 1% còn lại là hàng xuất khẩu + tạp nham hỗn chất... Vậy mà cũng ra đường đụng nhau ầm ầm.

Em tức tối nghiên cứu trên film ảnh rồi vẽ mẫu, mua vài đi may cho nó mới lạ, không sợ đụng hàng. Tới đây mới gặp rắc rối nặng, nghe bạn giới thiệu có nhà may nọ trên đường Phan Đình Phùng có chị T may rất khéo, nghe vậy liền đem vải tới thử tài, may có cái quần short và áo ghilê, chị T hẹn 2 tuần, 2 tuần sau quay lại chỉ nói chưa đụng tay chân gì vô, em kiên nhẫn chờ thêm 2 tuần nữa, quay lại cũng chưa có... Mất uy tín ghê gớm , tới giờ chưa lấy được đồ... nản vô cùng cực...

Các mẹ nhân đây giới thiệu tới mọi người những địa điểm may đo khéo léo và đúng hẹn, chia sẻ kinh nghiệm quý báu với mọi người nhé... Đây cũng là đề tài nóng hổi mà bất cứ Phụ Nữ nào cũng quan tâm...

Trân thành cảm ơn các mẹ nhé!