Chào các chị em các mẹ, em đang thấy tuy chưa phải mùa cưới những có rất nhiều chị đã rục rịch đi tìm các đơn vị tổ chức trang trí tiệc cưới uy tín ở Hà Nội để chuẩn bị cưới vào mùa thu tới.

Trước kia có kinh nghiệm đi tìm hiểu mấy nơi trang trí tiệc cưới cho chị gái em, mà sắp tới em cũng chuẩn bị chống lầy nên muốn để lại vài review cho chị em tham khảo và bổ sung thêm cho em để chúng ta cùng chọn được một nơi tổ chức hợp lí nhất ạ. Nhà em ở bên khu Thạch Bàn nên khả năng cao em sẽ chọn chỗ nào gần nhà cho tiện.

1. Song Anh Wedding & Events

Cơ bản thì Song Anh Wedding là một trong những đơn vị em thấy rất ưng ý về cả giá cả và kiểu cách trang trí tiệc cưới, mỗi tội là xa nhà em quá tận Yên Hòa sang đến nhà em lại mất thêm cả tiền dịch vụ vận chuyển nên em hơi ngại.

Tuy nhiên nếu các chị nào ở khu cầu giấy mà muốn làm rạp tại gia thì em thấy chọn Song Anh sẽ khá ổn đó ạ. Giá cả thì tầm cho đối tượng thu nhập trung bình khá, em thấy họ tư vấn em có nhiều gói đa dạng cho khách chọn, mà các mẫu rạp cũng đẹp nhiều tông màu để chọn. Nhưng mà tuy nhiên bên này lại không có cửa hàng để các chị đến tham quan qua qua đâu ạ.

webtretho

Song Anh thì tư vấn nhiệt tình, nói chuyện kiểu là tư vấn nhưng dễ gần lắm ạ thích ghee. Em thấy hầu hết bây giờ các bên làm dịch vụ chuyên nghiệp hơn nhiều, nhiệt tình làm mình thấy đáng bỏ tiền ra ghê :))

Địa chỉ: Số nhà 10, Lô C2, Khu đô thị Yên Hòa, Cầu Giấy

webtretho

2. Linh Vũ Wedding & Events

Lại là một đơn vị trang trí tiệc cưới nữa làm em muốn cưới thêm vài lần trong đời =)) decor xinh, cũng đa dạng về mẫu mã, mà giá cả hợp lí.

Em thấy bây giờ các decor đang vào tầm hot hit nhưng về giá cả bên Linh Vũ này trước em hỏi cho chị em so với bây giờ cũng không chênh nhau là mấy, nhưng hỏi qua thì em thấy bên này bảo có thêm thắt vài dịch vụ nữa nên các gói chênh lên một xíu, nhưng các chị có thể bỏ đi nếu không cần thiết nhé ạ, bên decor nào họ cũng phục vụ được hết ý mà.

webtretho

Mà bên Linh Vũ có một cái em thích nhất là họ có cửa hàng, em thích lượn lờ trước xem mẫu mã tham quan, nên được chị ý giới thiệu em có tạt qua xem thử, đúng hôm mưa gió bão bùng haha cửa hàng ngay số 2 hàng than, có bày vài mẫu cổng hoa và lọ hoa, đồ trang trí trông sáng cả cái khu phố :)) Bên cạnh là nhà bố mẹ chị chủ làm trọn gói cả tráp chiếc ăn hỏi dạm ngõ luôn, mà nhắc em mới để ý cái phố hàng than toàn cửa hàng tráp cưới hỏi dọc cả khu phố.

Bên Linh Vũ này cũng chạy rạp chủ yếu tiệc tư gia đấy ạ, các chị nào trên phố hoặc khu long biên như nhà em thì có thể xem xét bên này, gần tiện không mất phí di chuyển thêm. Giá cả cho đối tượng thu nhập tầm trung bình đến khá. Ưng phết ạ mà chị chủ cũng thân thiện, niềm nở nói chuyện dễ gần. Hỏi vợ chồng em đủ thứ :))

Địa chỉ: 2 Hàng Than, Ba Đình, Hà Nội

webtretho

3. 7799 wedding storyteller

Nếu các chị đang muốn tiệc cưới sang trọng thì các chị có thể cân nhắc 7799, em có tham khảo về các gói bên này, giá cả thì cao hơn 2 bên em vừa nhắc nhưng bên này đánh chủ yếu về các gói rạp nhà hàng, trung tâm tổ chức tiệc hoặc phong cách ngoài trời sang trọng hiện đại nên đắt hơn cũng không khó hiểu.

Giá cả hướng đến tầm thu nhập khá nhé các chị.

webtretho

Độ chanh sả của rạp khá được hí hí, nhìn em cũng thấy mê đấy ạ, các kiểu rạp cũng đa dạng, em thấy bên này tập trung cả thêm phần phóng sự cưới vì nó không chỉ tập trung làm mỗi trang trí tiệc cưới riêng.

Trên này ở ngay trung tâm, nếu các chị ở trên phố thì các chị cũng dễ đi lại trao đổi tham khảo ạ.

Địa chỉ: 103 Bùi Thị Xuân – Hai Bà Trưng – Hà Nội.

webtretho

4. Tâm Trí An Wedding & Events

Có thể phát biểu một câu là xịn các mẹ ạ, trang trí tiệc cưới phong cách kiểu hơi hướng phương Tây một tí, hướng không gian tiệc đa dạng, không tập trung vào một thể loại nào nhất định.

Nhưng mờ giá cả thì cũng thuộc tầm cao, nhưng cái em thích bên này là họ tập trung trang trí bàn tiệc cưới xinh yêu phết ạ :))

webtretho

Mà bên này có một cái em thấy thiếu là cập nhật facebook ít, tính em thích lượn lờ xem xét tham khảo ngắm nghía ảnh ọt mà ảnh bên này thì ít nên em chả ngắm được mấy, hic.

Tâm Trí An thì em thấy hướng phong khác cũng kiểu như 7799, các chị thích tiệc tây tây một tí thì có thể cân nhắc cả bên này.

Địa chỉ bên này đối với khu nhà em và khu cầu giấy sẽ siêu xa ạ, các mẹ bên khu Hoàng Mai với ngân sách đủng đỉnh một tí nên tham khảo đơn vị này.

Địa chỉ: Z03, Trung tâm thương mại Leparc Gamuda, Hoàng Mai

webtretho

5. Thuyền giấy Wedding & Event Planner

Phong cách trang trí tiệc cưới ở Thuyền giấy Wedding thì mang hơi hướng hiện đại, khá thanh lịch phù hợp cho những chị muốn tổ chức cưới sang trọng nhưng nhẹ nhàng, thân mật không quá phức tạp. Các concept rạp khá đa dạng, kinh nghiệm tổ chức tiệc ngoài trời chắc nắm đầy trong tay các chị ạ, concept ngoài trời em thấy ok lắm. Các chị thích ngoài trời cũng có thể tham khảo cả Thuyền giấy nha.

webtretho

Bên này được cái tư vấn cũng dễ thương, nhiệt tình. Feedback Thuyền giấy tốt lắm các chị ạ, khen làm việc chuyên nghiệp mà dễ gần, linh hoạt.

Giá cả cũng không thấp lắm, dành cho đối tượng thu nhập khá trở lên.

Cái này ở ngay Trần Quý Cáp, cũng gọi là trung tâm, thuận tiện tỏa đi khắp thành phố, các chị xung quanh đây có nhiều lựa chọn hơn là bên em.

Địa chỉ: số 33 khu tập thể 26 Trần Quý Cáp, Hà Nội

webtretho

Em đã xem xét khá nhiều bên trang trí tiệc cưới trên facebook và thấy 5 bên này chất lượng nhất, chị em còn biết bên nào nữa thì tư vấn cho em để em xem thêm với ạ. Bài review của em hi vọng có thể giúp được các mẹ nào đang loay hoay tất bật tìm một đơn vị décor hợp lí cho tiệc cưới của mình nhé ạ. Riêng với trường hợp của em nhà tận xa tít mù tắp thì em vẫn phải Vote Linh Vũ Hàng than ạ )