Chặng đường đầu tiên mua nhẫn cưới. Em và lão hâm lượn cháy đường trong cái nắng chang chang và giá xăng 19000/lít.

Nhưng tất cả không phí vì em lượm lặt được tí kinh nghệm đem góp chuyện cho xôm nhà, để các bạn chuẩn bi cưới tham khảo

1. Bảo Minh ở Trần Nhân Tông : Các mẫu đơn giản mà đẹp, lịch sự - giá cả phải chăng, nhân viên khá tận tình chu đáo. Tuy nhiên thiếu sự đột phá trong thiết kế, hầu hết các mẫu đều nhan nhản trên thị trường. Mình chấm 1 đôi 5 triệu ở đây - đơn giản, nhẫn vàng đỏ, viền vàng trắng vòng quanh, có đính 1 viên kim cương nhỏ xíu ( chắc cỡ chưa được 2 li)

2. Hương Tiến cũng ở Trần Nhân Tông : Nhập khẩu từ Ý- đẹp đặc biệt là nhẫn kim cương. Mình cũng chấm 1 cặp 12 triệu ( kim cương to vật vã - riêng tiền kim cương đã 7,2 triệu). Đẹp, nhẫn vàng đỏ, dày, lượn vào giữa khắc chéo 1 viên kim cương to tầm 2.5 li, kết hợp 2 tia vàng trắng mỏng đi từ viên kim cương đến nửa vòng chiếc nhẫn. Cả 2 vợ chồng cùng ưng nhưng không chịu được nhiệt. Chị bán hàng khéo đáo để, cứ bảo về nghĩ đi, nhưng đặt cọc tiền chị giữ lại cho. Còn mỗi một đôi. Nếu không ưng thì chọn đôi khác cũng được. Hehe, hôm sau ra Rubbi Plaza thấy 1 cặp y hệt.

3. Cửu Long ( Vincom và Rubbi Plaza) : Đẹp quên sầu, thiết kế nhìn rất độc đáo, mình chấm 1 cặp vàng trắng có họa tiết hoa văn đen khắc xung quanh. Nhẫn nam không có kim cương nhưng nhẫn nữ thì có. Mỗi tội giá chát quá - gần 20 triệu/cặp. Hàng độc, chỉ sản xuất 1 cặp duy nhất, gia công. Tuy nhiên em bán hàng bảo nếu đổi từ kim cương Nam Phi sang xoàn Pháp thì rẻ hơn 200 USD

4. SJC : Chả có gì đặc biệt, ở đây chỉ nên mua vàng miếng mà buôn.

5. Bảo Tín Minh Châu : Nhẫn cũng tàm tạm, nhưng đặc biệt ghét mấy thằng phục vụ. Nó coi mình như đến xin nhà nó í. Ngắm 1 đôi platinium, nó thét 12 triệu, mình sợ quá, tạt sang quầy nhẫn đá. Cũng định hỏi 1 đôi, chả có ai phục vụ hết. Hỏi thì bảo chờ. Chờ gần 10ph có 1 anh đẹp giai đi buôn dưa lê về, mình hỏi. Lại bảo " Chờ tí nhé" trong khi khách chờ đến mâý tí rồi. :mad:

Anh đẹp giai phải trả nhẫn cho khách. Ok mình chờ. Xong anh í lôi 1 xấp giấy tờ hóa đơn ra đếm đếm, soát soát, mặc mình cứ đứng trơ mắt ếch ra chờ.

Vẫn ngọt ngào hỏi đã xem được chưa thì anh í hồn nhiên em còn phải soát giấy tờ, 16h30 là đóng cửa. Bi giờ là 16h rùi.

Hết chuyện, nó đuổi khéo mình về - 2 vc giận quá về chẳng thèm xem nữa. Lần sau ai hỏi mình bảo cạch mặt Bảo Tín Minh Châu ra.

Cuối cùng mình đã tìm được cặp nhẫn thiên thần của mình. Rẻ nhất trong tất cả các đôi mình ưng. 4,7 triệu thôi. Đẹp lắm, mình mua của Doji, giá hợp lý, mẫu mã không nhan nhản, phong cách phục vụ lịch sự, nhanh chóng./. Mua tại Rubbi Plaza hẳn hoi nhá. Sướng. Chồng cũng yên tâm đi công tác hôm nay rùi. :Smiling: