Hôm nay mình và mẹ đã đi xem metropole LCT và vừa xem xong đã cọc luôn. :)) Metropole có 6 tầng, mỗi tầng là 1 sảnh cưới nên mỗi CD sẽ sở hữu 1 quày kí tên riêng và phòng tiệc ở tầng riêng biệt, ko sợ đụng hàng ai hết nhé. Đó là điều mình thích nhất, chứ còn kiểu phòng cưới liền nhau như White Palace hay Riverside mình ko thích. Còn 1 điều mà mình thích nữa là sảnh cưới rất đẹp và rất có nét riêng, đặc biệt mình rất thích sảnh cưới Trung , tuy là Tung Của nhưng nhìn ko bị sến, dùng màu đỏ nhưng pha đen và nâu nhiều, nên trong tối tối mờ ảo như trong bar phong cách phương đông huyền bí ấy, hay lắm. Trên trần treo 1 dàn chuỗi pha lê đỏ rực rỡ như ruby dọc lối lên sân khấu rất có duyên và rất hoành tráng...Nói chung rất đẹp, nhưng mình nói với mẹ con mặc áo soiree trắng mà đi vô phòng kiểu Trung Hoa này trớt quớt quá nên mẹ mình với mình cùng nhất trí chọn phòng Paris, phòng Paris đẹp kiểu xinh xắn lãng mạn và hết sức trẻ g, dùng tông màu trắng, xanh nhạt, kem nhạt, cam nhạt...tất cả đều nhẹ nhàng tươi mới và đèn chùm rất lộng lẫy, mẹ mình và mình đã cọc sảnh này, 15 triệu, cũng chả có khuyến mãi j sất. Hic, chỉ có free bia và free hoa tươi ( nhưng hoa tươi mà free chắc cũng tầm thường thôi)

Sau khi đi vài nơi mình có nhận xét :

WP : phục vụ chuyên nghiệp, sảnh lớn, rộng nhưng trang trí màu cũ kĩ, trông buồn chán.

Các cụm KS ở khu quận 1 như Majestic, Rex, Grand : sảnh nhỏ, trần thấp, trang trí ko rực rỡ, cũ kĩ.

KS ngoài trời Continental : Lạ hơn những chỗ khác, sảnh ngoài trời ok, nhưng bí hơi ( ko có gió) và chỗ cổng hoa quá xấu và quá hẹp.

Riverside : Sảnh ok, tuy hơi nhàm chán vì tường trống trải quá ko có chi tiết trang trí nhưng mới, trần cao, rộng rãi. Có điều chỗ quầy tiếp khách quá đóng phim kinh dị, 1 dãy hành lang sâu hun hút nếu vắng ng sẽ rất đáng sợ mà nếu đông đám cùng tổ chức thì lại theo kiểu công nghiệp phòng cưới san sát nhau.

Kết luận : Metropole được nhất. Mình cũng có chút băn khoăn vì nơi này mới ko bít đồ ăn có ngon ko thì sau khi mình bít chỗ này thuộc tập đoàn Quê Hương ( Liberty) mình hoàn toàn yên tâm :)) Liberty thì nấu nướng quá chuyên nghiệp ( là đơn vị chuyên đăng cai tổ chức mấy hội chợ ẩm thực của SG)